Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

ಸೇನಾ ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಪತ್ನಿ ಮೇಲೆ ಅಮಾನುಷ ಹಲ್ಲೆ: ಟಿಎನ್ ಡಿಜಿಪಿಯ ತುರ್ತು ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗೆ ಮನವಿ ವೈರಲ್

300x250 AD

ತಿರುವಣ್ಣಾಮಲೈ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಮಿ ಹವಾಲ್ದಾರ್‌ನ ಪತ್ನಿ ಮತ್ತು ಸಹೋದರನ ಮೇಲೆ ಸ್ಥಳೀಯ ಗೂಂಡಾಗಳು ಅಮಾನುಷವಾಗಿ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಿದ್ದು, ಅವರು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆದ ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ಅಕ್ರಮವಾಗಿ ಹೊರಹಾಕಿರುವ ಆಘಾತಕಾರಿ ಘಟನೆ ನಡೆದಿದೆ. ತಮಿಳುನಾಡು ಪೊಲೀಸ್ ಮಹಾನಿರ್ದೇಶಕರಿಗೆ (ಡಿಜಿಪಿ) ನೀಡಿದ ವೀಡಿಯೊ ಮನವಿಯಲ್ಲಿ, ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಧ್ವಂಸಗೊಳಿಸಿದ ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮಾಡಿದ ದುಷ್ಕರ್ಮಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ತಕ್ಷಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮನವಿ ಮಾಡಿ, ಒಗ್ಗಟ್ಟಿನ ಪ್ರದರ್ಶನದಲ್ಲಿ, ತಮಿಳುನಾಡು ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ನ್ಯಾಯ ಕೇಳುವಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಹವಾಲ್ದಾರ್‌ಗೆ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು.

ಆರ್ಮಿ ಹವಾಲ್ದಾರ್, ಪ್ರಭಾರಕನ್, ತಿರುವಣ್ಣಾಮಲೈ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಅರಣಿ ಬಳಿಯ ಪಡವೇಡು ಗ್ರಾಮದವರು. ಅವರ ಪತ್ನಿ ಕೀರ್ತಿ ಪಡವೇಡು ಶ್ರೀ ರೇಣುಕಾಂಪಳ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಎದುರು ಇರುವ ಗುನ್ನತ್ತೂರು ಗ್ರಾಮದ ರಾಮು ಎಂಬುವವರ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಬಾಡಿಗೆಗೆ ಪಡೆದು ಫ್ಯಾನ್ಸಿ ಸ್ಟೋರ್ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಆದರೆ, ಅವರ ಪೂರ್ವ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ ರಾಮು ಕೀರ್ತಿಯನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಹೊರಹಾಕಿದಾಗ ವ್ಯಾಪಾರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸಂಕಟದ ತಿರುವು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿತು.

ಅಂಗಡಿಗೆ ಪಾವತಿಸಿದ್ದ ₹ 16 ಲಕ್ಷ ಮೊತ್ತವನ್ನು ವಾಪಸ್ ನೀಡುವಂತೆ ರಾಮು ಅವರಿಗೆ ಕೀರ್ತಿ ಮನವಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎನ್ನಲಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, ನಿನ್ನೆ ತನ್ನ ಬೆಂಬಲಿಗರೊಂದಿಗೆ ಅಂಗಡಿಗೆ ಆಗಮಿಸಿದ ರಾಮು, ಫ್ಯಾನ್ಸಿ ಅಂಗಡಿಗೆ ನುಗ್ಗಿ ತನ್ನೆಲ್ಲಾ ವಸ್ತುಗಳನ್ನು ಅಂಗಡಿಯ ಹೊರಗೆ ಎಸೆದಿದ್ದಾನೆ.

ಕೀರ್ತಿಯ ಸಹೋದರ ತನ್ನ ಸಹೋದರಿಯ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರವಾಗಿ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಖಾಲಿ ಮಾಡುವ ಗೂಂಡಾಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಉಲ್ಬಣಗೊಂಡಿತು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಗೂಂಡಾಗಳು ಕೀರ್ತಿ ಮತ್ತು ಆಕೆಯ ಸಹೋದರ ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು, ಅವರಿಗೆ ದೈಹಿಕ ಹಾನಿ ಮತ್ತು ತೊಂದರೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿದರು.

ಭೀಕರ ಘಟನೆಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ, ಸೇನಾ ಹವಾಲ್ದಾರ್ ವೀಡಿಯೊ ಮನವಿಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದರು, ತಮಿಳುನಾಡು ಡಿಜಿಪಿ ಅವರ ಕುಟುಂಬದ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮತ್ತು ಅಂಗಡಿಯ ಧ್ವಂಸಕ್ಕೆ ಕಾರಣರಾದವರ ವಿರುದ್ಧ ಶೀಘ್ರ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು.

300x250 AD

ಎರಡೂ ಕಡೆಯವರು ಪರಸ್ಪರ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿಕೊಂಡು ಚಂದವಾಸಲ್ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಾಗಿದೆ. ಪೊಲೀಸರು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ತನಿಖೆಯನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಕಾನೂನುಬಾಹಿರ ತೆರವು ಮತ್ತು ನಂತರದ ದಾಳಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿರುವ ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತು ಬಂಧಿಸಲು ಶ್ರಮಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಪ್ರಶ್ನಾರ್ಹ ಅಂಗಡಿಯು ರಾಮು ಅವರ ಮಾಲೀಕತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ HR & CE ಇಲಾಖೆಯಿಂದ ಕೂಡಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.

ತಮಿಳುನಾಡು ಡಿಜಿಪಿ ಸೈಲೇಂದ್ರ ಬಾಬು ಅವರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ವೀಡಿಯೊದಲ್ಲಿ, ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಪ್ರಭಾಕರನ್, “ನಾನು ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಪ್ರಭಾಕರನ್, ಮತ್ತು ನಾನು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ತಿರುವಣ್ಣಾಮಲೈ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪೋಲೂರು ತಾಲೂಕಿನವನು. 10.6.2023 ರಂದು ತಿರುವಣ್ಣಾಮಲೈ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪಡವೇಡು ಗ್ರಾಮದಲ್ಲಿ 120 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯ ಅಂಗಡಿಯನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಲು ನಾನು ಈ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಜಮೀನು ಮಾನವ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ಮತ್ತು ಸಿಇ ಇಲಾಖೆಯ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ. ಆದರೆ, ನನ್ನ ಪತ್ನಿ ಮೇಲೆ ದೌರ್ಜನ್ಯ ಎಸಗಿ ಅಂಗಡಿ ಖಾಲಿ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆ ಈಗ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯಲ್ಲಿದ್ದಾಳೆ. ನಾನು ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಅವಳು ಇನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿಲ್ಲ. ನಾನು ತಿರುವಣ್ಣಾಮಲೈ ಜಿಲ್ಲಾ ಎಸ್ಪಿ ಕಾರ್ತಿಕೇಯನ್ ಅವರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಹಿರಿಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ. ನಮಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ಸ್ಥಳೀಯ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದರೂ ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿಲ್ಲ. ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯನ್ನು ಉಳಿಸುವಂತೆ ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು (ಡಿಜಿಪಿ) ವಿನಂತಿಸುತ್ತೇನೆ. ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿಯ ಮೇಲೆ ಕ್ರೂರವಾಗಿ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಅವಳು ಭಾಗಶಃ ಬಟ್ಟೆಯಿಲ್ಲದ ಅವಮಾನಕರ ಕೃತ್ಯಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಳು. ತುರ್ತಾಗಿ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಿ ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಇಡೀ ಕುಟುಂಬದ ಯೋಗಕ್ಷೇಮ ಮತ್ತು ಭದ್ರತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಲು ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಎಲ್ಲಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ನಾನು ವಿನಮ್ರವಾಗಿ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬೇಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ.

ನ್ಯಾಯ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಮನವಿಯು ತಮಿಳುನಾಡು ಬಿಜೆಪಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಅಣ್ಣಾಮಲೈ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವಲಯಗಳಿಂದ ಗಮನ ಮತ್ತು ಬೆಂಬಲವನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ, ಅವರು ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಅವರನ್ನು ತಲುಪಿ, ನ್ಯಾಯವನ್ನು ಹುಡುಕುವಲ್ಲಿ ಪಕ್ಷದ ಬೆಂಬಲದ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ಅಣ್ಣಾಮಲೈ “ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತಿರುವ ಹವಾಲ್ದಾರ್ ಮತ್ತು ತಿರುವಣ್ಣಾಮಲೈ ಮೂಲದ ಅವರ ಪತ್ನಿಯೊಂದಿಗೆ ದೂರವಾಣಿ ಸಂಭಾಷಣೆ ನಡೆಸಿದರು. ಅವಳ ಕಥೆಯನ್ನು ಕೇಳಲು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಖೇದವಾಯಿತು ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ತಮಿಳು ನೆಲದಲ್ಲಿ ಅವಳಿಗೆ ಹೀಗಾಯಿತು ಎಂದು ನನಗೆ ನಾಚಿಕೆಯಾಯಿತು. ವೆಲ್ಲೂರಿನ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ದಾಖಲಾಗಿರುವ ಆಕೆಯನ್ನು ಈಗ ನಮ್ಮ ಪಕ್ಷದ ಜನರು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಧಾವಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಆಕೆಗೆ ನ್ಯಾಯ ದೊರಕಿಸಿಕೊಡುವಲ್ಲಿ ತಮಿಳುನಾಡು ಬಿಜೆಪಿಯು ಆಕೆಯ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಹವಾಲ್ದಾರ್‌ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ನಿಲ್ಲುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಕೃಪೆ: http://thecommunemag.com

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top