Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ಅಸ್ತಿತ್ವದ ಬೆದರಿಕೆಯನ್ನು ಒಡ್ಡುತ್ತಿದೆಯೇ!!??

300x250 AD

eUK ವಿಶೇಷ: ಕಳೆದ ಸಹಸ್ರಮಾನದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳು ಅನೇಕ ಅಸ್ತಿತ್ವವಾದದ ಬೆದರಿಕೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭೀಕರ ಹನರಿಂದ (ತಕ್ಷಶಿಲೆಯನ್ನು ಧ್ವಂಸ ಮಾಡಿದ) ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಆಕ್ರಮಣಕಾರರ ಕೊಲೆಗಾರ ಗುಂಪುಗಳು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಮತ್ತು ಸಮಾಜವನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಿದ ಪೋರ್ಚುಗೀಸ್ ಮತ್ತು ಬ್ರಿಟಿಷರಂತಹ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ವಸಾಹತುಶಾಹಿಗಳವರೆಗೆ, ಹಿಂದೂಗಳು ಅವರೆಲ್ಲರನ್ನೂ ಎದುರಿಸಿ, ಸಂಪೂರ್ಣ ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಅವರನ್ನು ಸೋಲಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಈ ಪ್ರಬಲ ಶಕ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಹಿಂದೂ ಸಮಾಜವು ಹೇಗೆ ಮೇಲುಗೈ ಸಾಧಿಸಿತು? ಮೊದಲಿಗೆ, ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ಶತ್ರು ಯಾರೆಂದು ತಿಳಿದಿತ್ತು. ಮಹ್ಮದ್ ಘಜ್ನಿ, ಅಲಾವುದ್ದೀನ್ ಖಿಲ್ಜಿ, ಔರಂಗಜೇಬ್, ಟಿಪ್ಪು ಅಥವಾ ಬ್ರಿಟಿಷರಂತಹ ಶತ್ರುಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿದರು. ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಖಡ್ಗ ಅಥವಾ ಬಂದೂಕಿನಿಂದ ಬಂದು, ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ಕೊಂದು, ಭೂಮಿಯನ್ನು ಹಾಳುಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಲಕ್ಷಾಂತರ ಜನರನ್ನು ಗುಲಾಮರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದರು. ಆದ್ದರಿಂದ ಹಿಂದೂಗಳು ತಮ್ಮ ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಿದರು. ಆದರೆ ಕಳೆದ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಿಕೃತ ಶಕ್ತಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದು, ವಿದೇಶಿ ಆಕ್ರಮಣಕಾರರ ವಿರುದ್ಧದ ಯುದ್ಧಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳು ಗಳಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಲಾಭಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಓಲೈಕೆಗೆ ನಂ.1 ಕಾರಣವಾದ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಇಸ್ಲಾಂ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರಿಂದ ಸೋಲಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಶಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡಿದ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವೇ ಆ ಹಂತಕ. ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಪೂರ್ವದ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ, ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಸಾಮಾನ್ಯ ಗುಂಪಿನಂತೆ ವರ್ತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು, ಮೂಲಭೂತ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಆನಂದಿಸುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಹಿಂದೂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತರ ಕಾಲ್ಬೆರಳುಗಳ ಮೇಲೆ ಕಾಲಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಚುನಾವಣಾ ರಾಜಕೀಯವು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ ಮತ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಂತೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸಲು ಮತ್ತು ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹೀಗಾಗಿ ಅವರು ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತರ ಮೇಲೆ ಅಧಿಕಾರದ ತಪ್ಪು ಪ್ರಜ್ಞೆಯನ್ನು ಬೆಳೆಸಿಕೊಂಡು, ಅವಿವೇಕದ ಬೇಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ.
ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡುವ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಬೆದರಿಕೆಯೆಂದರೆ ಚುನಾವಣೆಗಳು. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಮುಸ್ಲಿಮರಿಗೆ, ಎಲ್ಲರನ್ನೂ ಮೀರಿಸುವಂತೆ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುತ್ತದೆ. ಚುನಾವಣೆಗಳು ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಆಟವಾಗಿರುವುದರಿಂದ, ಒಂದು ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮುಸ್ಲಿಮರು (ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು) ಇದ್ದರೆ, ಹಿಂದೂಯೇತರ ಪಕ್ಷಗಳಿಗೆ ಸಮೀಕ್ಷೆಯನ್ನು ಗೆಲ್ಲುವುದು ಸುಲಭವಾಗುತ್ತದೆ. ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಗೋಚರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಒಂದು ತಲೆಮಾರಿನ ಹಿಂದೆ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 20 ಪ್ರತಿಶತದಿಂದ ಇಂದು 30 ಪ್ರತಿಶತಕ್ಕೆ ಬೆಳೆದಿದ್ದಾರೆ. ಕೇರಳ ಮುಸ್ಲಿಮರು ತಮ್ಮ ಕೋಟೆಯಾದ ಮಲಪ್ಪುರಂಗೆ ಬೀಗವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಮಾತ್ರವಲ್ಲ (ಅವರು ಶೇಕಡಾ 70 ರಷ್ಟು ಬಹುಮತ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ), ಅವರು ಕೇರಳದಾದ್ಯಂತ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶವಾಗಿದ್ದಾರೆ, ಇದು ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಬಿಜೆಪಿಗೆ ಲೋಕಸಭಾ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗೆಲ್ಲಲು ಅಸಾಧ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಭಾರತವು ಮಹಾನ್ ಶಕ್ತಿಯ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಸಾಧಿಸುವುದನ್ನು ತಡೆಯುವ ಎಳೆತವಾಗಿದೆ. ಸಿಂಗಾಪುರದ ದಿವಂಗತ ಪ್ರಧಾನಿ ಮತ್ತು 20 ನೇ ಶತಮಾನದ ಮಹಾನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಲೀ ಕುವಾನ್ ಯೂ ಅವರ ಪ್ರಕಾರ, ಚುನಾವಣಾ ರಾಜಕೀಯದಿಂದಾಗಿ ಭಾರತವು ಬಹಳ ನಷ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದೆ. ಸಿಂಗಾಪುರದ ಪ್ರಬಲ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮಾತಿನಲ್ಲಿ, “ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ವಿಜೃಂಭಣೆಯು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಪ್ರತಿಕೂಲವಾದ ಅಶಿಸ್ತಿನ ಮತ್ತು ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.” ಲೀ ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, “ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳು ಯಾವುದೇ ಆಂತರಿಕ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಉತ್ತಮ ಸರ್ಕಾರವೇ ಮುಖ್ಯ.” “ಜನರು ಉತ್ತಮ ಕಾಳಜಿ, ಅವರ ಆಹಾರ, ವಸತಿ, ಉದ್ಯೋಗ, ಆರೋಗ್ಯ” ಇರುವ “ಸ್ಥಿರ ಮತ್ತು ಕ್ರಮಬದ್ಧ ಸಮಾಜ” ವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಸರ್ಕಾರದ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕರ್ತವ್ಯವಾಗಿದೆ. “ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಕೆಲಸವನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಂದು ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ, ಆದರೆ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾದ ಗುರಿಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಅನುಕೂಲಕರವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನಾನು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ವಿರುದ್ಧ. ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಗಳ ಆಯ್ಕೆಯಲ್ಲಿ ನೈತಿಕವಾಗಿ ಏನೂ ಅಪಾಯವಿಲ್ಲ.”

ಗ್ರಹಾಂ ಆಲಿಸನ್, ರಾಬರ್ಟ್ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್‌ವಿಲ್ ಮತ್ತು ಅಲಿ ವೈನ್ ಅವರ ‘ಲೀ ಕುವಾನ್ ಯೂ: ದಿ ಗ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಇನ್‌ಸೈಟ್ಸ್ ಆನ್ ಚೀನಾ, ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ದಿ ವರ್ಲ್ಡ್’ ಎಂಬ ಈ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಅಧ್ಯಾಯವಿದೆ. ಈ ಕ್ಲಾಸಿಕ್‌ನಲ್ಲಿ, ಲೀ ತನ್ನ ಅಸಂಬದ್ಧ ಶೈಲಿಯಲ್ಲಿ ಹೇಳುತ್ತಾರೆ: “ಭಾರತವು ರಾಜ್ಯ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ನಿಯಂತ್ರಣಗಳಲ್ಲಿ ದಶಕಗಳನ್ನು ವ್ಯರ್ಥ ಮಾಡಿದೆ, ಅದು ಅಧಿಕಾರಶಾಹಿ ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರದಲ್ಲಿ ಸಿಲುಕಿದೆ. ವಿಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಬೆಂಗಳೂರು ಮತ್ತು ಬಾಂಬೆಯಂತಹ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಬೆಳೆಯಲು ಮತ್ತು ಏಳಿಗೆಗೆ ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು..ಭಾರತವು ಅತೃಪ್ತ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯ ರಾಷ್ಟ್ರವಾಗಿದೆ. ಅದರ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಪಾಳು ಬಿದ್ದಿದೆ, ಕಡಿಮೆ ಬಳಕೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅಪರಾಧಿ ಅನಿಯಂತ್ರಿತ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಎಂದು ಲೀ ನಂಬುತ್ತಾರೆ. “ಭಾರತದ ಸಾಂವಿಧಾನಿಕ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಮಿತಿಗಳಿವೆ, ಅದು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಹೋಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ. ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕತ್ವವು ಏನು ಮಾಡಲು ಬಯಸಬಹುದು, ಅದು ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಬಹಳ ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೂಲಕ ಹೋಗಬೇಕು, ಮತ್ತು ನಂತರ ವಿವಿಧ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಕೀರ್ಣವಾದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗೆ ಹೋಗಬೇಕು….ಭಾರತೀಯರು ತಮ್ಮ ಸಂವಿಧಾನದಿಂದ, ಅವರ ಜನಾಂಗದಿಂದ ನಿರ್ಧರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವೇಗದಲ್ಲಿ ಹೋಗುತ್ತಾರೆ. ಅವರ ಮತದಾನದ ಮಾದರಿಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಸಮ್ಮಿಶ್ರ ಸರ್ಕಾರಗಳು, ಇದು ಬಹಳ ಕಷ್ಟಕರವಾದ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ. “ಇದಲ್ಲದೆ, ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತ ಬದಲಾವಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ಜನಪ್ರಿಯ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಭಾರತೀಯ ನೀತಿಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಸ್ಥಿರಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.”

ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾಣ: ಸುಲಭದ ಕೆಲಸವಿಲ್ಲ.

1980 ರ ರ‌್ಯಾಲಿಯೊಂದರ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಒಂದು ಚಿಕ್ಕ, ಕೊಳಕು ವಸಾಹತುಶಾಹಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಪೋಸ್ಟ್ ಆಗಿದ್ದ ಸಿಂಗಾಪುರವನ್ನು ಪ್ರಪಂಚದ ಅತ್ಯಂತ ಶ್ರೀಮಂತ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದನ್ನಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲು ಯಾವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿತು ಎಂಬುದನ್ನು ಲೀ ವಿವರಿಸಿದರು: “ಸಿಂಗಾಪೂರ್ ಅನ್ನು ಆಳುವವನು ಅವನಲ್ಲಿ ಕಬ್ಬಿಣವನ್ನು ಹೊಂದಿರಬೇಕು ಅಥವಾ ಅದನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡಬೇಕು.ಇದು ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳ ಆಟವಲ್ಲ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ನನ್ನ ಜೀವನ. ನಾನು ಇದನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಲು ಇಡೀ ಜೀವಿತಾವಧಿಯನ್ನು ಕಳೆದಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ನಾನು ಉಸ್ತುವಾರಿ ವಹಿಸುವವರೆಗೂ ಯಾರೂ ಅದನ್ನು ಕೆಡವಲು ಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಲೀ ಅವರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಸಿಂಗಾಪುರವು ವಾಸ್ತವಿಕ ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ರಾಜ್ಯವಾಯಿತು. ಅವರು ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು, ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದರು, ದೈಹಿಕ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಚೂಯಿಂಗ್ ಗಮ್ ಅನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸಿದರು. ಅವನು ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಿದ್ದನೇ? ಪರೋಪಕಾರಿ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿ ಉತ್ತಮ ವಿವರಣೆಯಾಗಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ, ಸಿಂಗಪುರದವರು ತಮ್ಮ ಜೀವನಮಟ್ಟವನ್ನು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರತಿಷ್ಠೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರನ್ನು ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಿದ್ದರು.

ಲೀ ಅವರು 1959 ರಿಂದ 1990 ರವರೆಗೆ ಕಚೇರಿಯಲ್ಲಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದರು, ಆ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅವರು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತಮ್ಮ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ದೇಶವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಿದರು. ಅವರು ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯಾಗಿ ಅಧಿಕಾರ ವಹಿಸಿಕೊಂಡಾಗ, ಸಿಂಗಾಪುರದ ವಾರ್ಷಿಕ ತಲಾ ಆದಾಯ $400 ಆಗಿತ್ತು; ಇಂದು ಇದು $56,000 ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸಿಂಗಾಪುರ ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ಹಾದಿ ಹಿಡಿದಿದ್ದರೆ ಭಾರತದಷ್ಟು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗುತ್ತಿತ್ತೇ? ಇದು ಕಡಿಮೆ ಸಮೃದ್ಧಿಯಾಗಿರಬಹುದೇ? ಉತ್ತರಗಳಿಗಾಗಿ ನಾವು ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ತಿರುಗೋಣ ಮತ್ತು ಅದು ಮೊದಲು ಅಸ್ತವ್ಯಸ್ತವಾಗಿರುವ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಹೇಗೆ ಪ್ರಯೋಗಿಸಿತು ಮತ್ತು ನಂತರ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ವ್ಲಾಡಿಮಿರ್ ಪುಟಿನ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡಿತು ನೋಡೋಣ

1991 ರಲ್ಲಿ ಕಮ್ಯುನಿಸಂನ ಪತನದ ನಂತರ ರಷ್ಯಾಕ್ಕೆ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಬಂದಾಗ, ಅದು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಮುಕ್ತವಾಗಿತ್ತು. ದೇಶವು ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಸಿಂಡಿಕೇಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಅವಕಾಶವಾದಿಗಳ ಹಿಡಿತದಲ್ಲಿತ್ತು. IMF ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಬ್ಯಾಂಕ್‌ನಿಂದ ರಿಮೋಟ್ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಕೆಳಭಾಗವಿಲ್ಲದೆ ಮುಕ್ತ ಪತನದಲ್ಲಿದೆ.

ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಪಾಶ್ಚಾತ್ಯ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, ದೇವರು ತನ್ನ ಸ್ವರ್ಗದಲ್ಲಿದ್ದನು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದೊಂದಿಗೆ ಎಲ್ಲವೂ ಸರಿಯಾಗಿದೆ. ರಷ್ಯಾದ ಜನರ ನೋವು ಅವರಿಗೆ ಮುಖ್ಯವಲ್ಲ. ಬದಲಿಗೆ, ಒಮ್ಮೆ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುವ ಪಿಂಚಣಿದಾರರ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಈಗ ತಮ್ಮ ವಿಶ್ವ ಸಮರ II ಪದಕಗಳನ್ನು ಬ್ರೆಡ್‌ಗಾಗಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು TIME, ನ್ಯೂಸ್‌ವೀಕ್ ಮತ್ತು ದಿ ಎಕನಾಮಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಪ್ರಕಟಿಸಿದರು.
ಆದರೆ ಪುಟಿನ್ ಗೊಂದಲದಲ್ಲಿ ನಡೆದಿದ್ದು, ಅವರ ಪ್ರವೇಶವು ನಾಟಕೀಯವಾಗಿತ್ತು. 1999 ರಲ್ಲಿ ಅವರು ಕೆಲಸವನ್ನು ಪಡೆದ ದಿನದಂದು ರಷ್ಯಾದ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯು ಶೇಕಡಾ 17 ರಷ್ಟು ಜಿಗಿಯಿತು.

ಪುಟಿನ್ ಅವರ ಮೊದಲ ಅಧಿಕಾರಾವಧಿಯಲ್ಲಿ (1999-2008 ರಿಂದ), ರಷ್ಯಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ 7 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಸರಾಸರಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ, ಉದ್ಯಮವು ಶೇಕಡಾ 75 ರಷ್ಟು ಬೆಳೆದಿದ್ದು, ನೈಜ ಆದಾಯವು ಎರಡು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಬೀದಿಯಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಮಾಸಿಕ ವೇತನವು $ 80 ರಿಂದ ಸುಮಾರು $ 600 ಕ್ಕೆ ಹೋಯಿತು. ರಷ್ಯಾದ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ನಿಗಮಗಳು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕುಗಳನ್ನು ನಾಶಮಾಡಲು ಅಧಿಕಾರಾವಧಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ IMF, 2000 ರಿಂದ 2006 ರವರೆಗೆ ರಷ್ಯಾದ ಮಧ್ಯಮ ವರ್ಗವು 8 ದಶಲಕ್ಷದಿಂದ 55 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಬೆಳೆದಿದೆ ಎಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಬಡತನ ರೇಖೆಗಿಂತ ಕೆಳಗಿರುವ ಕುಟುಂಬಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯು 2000 ರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 30 ರಿಂದ 2008 ರಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 14 ಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದು, ಉಕ್ರೇನ್ ಯುದ್ಧದ ಪ್ರಭಾವದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ರಷ್ಯಾದ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಕುಸಿದಿಲ್ಲ, ರಷ್ಯಾದ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಬಂದಾಗಿಲ್ಲ, ಮತ್ತು ರಷ್ಯನ್ ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದಿಂದ ಬದುಕುಳಿಯಲು ಕಂಪನಿಗಳು ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ.

ಪುಟಿನ್ ಅದನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಾಧಿಸಿದರು? ಮೊದಲಿಗೆ, ಅವರು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವ ಮತ್ತು ಮೌಲ್ಯಗಳು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕವಾಗಿವೆ ಎಂಬ ಕಲ್ಪನೆಯನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸಿದರು. ಅವರು ಮಾಸ್ಕೋದಿಂದ ಬಲವಾದ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಂಡರು ಏಕೆಂದರೆ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕವಾಗಿ ರಷ್ಯಾದ ಜನರು ಚುಕ್ಕಾಣಿಯನ್ನು ಹಿಡಿಯಲು ಪ್ರಬಲ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ರಷ್ಯನ್ನರು ಸ್ವಭಾವತಃ ಅಶಿಸ್ತಿನವರು ಮತ್ತು ದೇಶವನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸಲು ಪುಟಿನ್ ಅವರಂತಹ ನಾಯಕರ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಪ್ರಬಲ ಕೇಂದ್ರವಿಲ್ಲದೆ, ರಷ್ಯಾ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆ ಮತ್ತು ಕಾನೂನುಬಾಹಿರತೆಗೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ.

300x250 AD


ಲೀ ಅವರು ಸಿಂಗಾಪುರದಲ್ಲಿ ಮಾಡಿದ್ದು ಇದನ್ನೇ. ಸಿಂಗಾಪುರದ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿಯು ಇಷ್ಟಪಟ್ಟಂತೆ, “ನೀವು ಇತರ ದೇಶಗಳ ಮೇಲೆ ಅನ್ಯಲೋಕದ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಹೇರಬಹುದು ಎಂದು ನಾನು ನಂಬುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅವರ ಹಿಂದಿನ ಮತ್ತು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಸಂಪರ್ಕ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು.” ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ, “ಚೀನಾವನ್ನು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವಾಗಲು ಕೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದು, ಅದರ 5,000 ವರ್ಷಗಳ ದಾಖಲಿತ ಇತಿಹಾಸದಲ್ಲಿ ಅದು ಎಂದಿಗೂ ತಲೆ ಎಣಿಸಲಿಲ್ಲ” ಎಂಬುದು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಅಸಮಂಜಸವಾಗಿದೆ.

ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯರೊಂದಿಗಿನ ಸಮಸ್ಯೆಯೆಂದರೆ ಅದು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಧರ್ಮವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುತ್ತದೆ – ಎಷ್ಟು ಪವಿತ್ರವಾಗಿದೆಯೆಂದರೆ ಅದು ಆ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬಿತ್ತಲು ಶಿಲಾಯುಗಕ್ಕೆ ದೇಶಗಳನ್ನುದೂಡು ತ್ತದೆ. ಅದನ್ನೇ ಜಾರ್ಜ್ ಡಬ್ಲ್ಯೂ ಬುಷ್ ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು. ಅಮೆರಿಕನ್ನರು ಮತ್ತು ಅವರ NATO ಸ್ನೇಹಿತರು ಲಿಬಿಯಾದಲ್ಲಿ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಎರಡೂ ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ಅದ್ಭುತ ವೈಫಲ್ಯಗಳಾಗಿವೆ.

ಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ಸರ್ಕಾರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ಪಕ್ಷ ಅಥವಾ ಅಭ್ಯರ್ಥಿ ವಿಜೇತರಾಗುತ್ತಾರೆ. ಅಂತಹ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ನ್ಯಾಯೋಚಿತವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು ಆದರೆ ವಾಸ್ತವದಲ್ಲಿ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಮತಗಳನ್ನು ವಿಭಜಿಸಬಹುದು ಇದರಿಂದ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯವಲ್ಲದ ಮತ್ತು ಅನರ್ಹ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಯು ಗೆಲುವಿನ ಹಾದಿಯನ್ನು ಸುಳಿಯಬಹುದು. ಬಹುಪಾಲು ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆಯದಿದ್ದರೂ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪಕ್ಷವು ಆರು ದಶಕಗಳಿಂದ ಭಾರತವನ್ನು ಆಳಿದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇದು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸಂಭವಿಸಿದೆ. USನಲ್ಲೂ, ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ-ಶೈಲಿಯ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು 2000 ರ ಅಧ್ಯಕ್ಷೀಯ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಕಳ್ಳತನವನ್ನು ತಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ, ಅಲ್ಲಿ ಅಲ್ ಗೋರ್ ಜಾರ್ಜ್ W. ಬುಷ್‌ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮತಗಳನ್ನು ಪಡೆದು ಸೋತರು.

1999 ರಲ್ಲಿ ಸಂದರ್ಶನವೊಂದರಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಅಪೂರ್ಣ ಚುನಾವಣಾ ಸಾಧನಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಲೀ ಮಾತನಾಡಿದರು:

“ನನ್ನ ಅಭಿಪ್ರಾಯವೆಂದರೆ ಜನರ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಮುಖ್ಯ, ಆದರೆ ನಾನು ಜನರ ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಬಹುಮತದ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳೆಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ‘ಜನರು’, ನಾನು ನೋಡುವಂತೆ, ಭವಿಷ್ಯದ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಪೀಳಿಗೆಯ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ದುರ್ಬಲಗೊಳಿಸುವ ತೆರಿಗೆ ವಿನಾಯಿತಿಗಳು ಮತ್ತು ಕಲ್ಯಾಣ ಕ್ರಮಗಳಿಗಾಗಿ ಜನಪ್ರಿಯ ಒತ್ತಡವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸಲು ಸರ್ಕಾರಗಳು ವಿಶೇಷ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಬಹುಶಃ ನಾವು ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಸಮಕಾಲೀನ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಪೀಳಿಗೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಂತೆ ಜನರು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಸರ್ಕಾರ ಎಂದು ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಬೇಕು.

ಲೀಯವರ ಬಲವಾದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯ ಪ್ರಜ್ಞೆಗೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಭಾರತದ ಮೊದಲ ಪ್ರಧಾನಿ ಜವಾಹರಲಾಲ್ ನೆಹರು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಭ್ರಮೆಯಲ್ಲಿದ್ದರು. ಜೀವನಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಬದಲು, ನೆಹರು ವಿಶ್ವಶಾಂತಿಯ ಚಿಮೆರಾದಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ವ್ಯಯಿಸಿದರು. ಇಂದು, ಅವರನ್ನು “ಆಧುನಿಕ ಭಾರತದ ಬ್ರೇಕರ್” ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಲೀಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ನೆಹರೂ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹಿಂದಿನ ವಸಾಹತುಶಾಹಿ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಅವರಿಗೆ ನೀಡಿದ್ದನ್ನು ಲೇಪಿಸಿದರು. ಅವರು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವನ್ನು ಬಡ ಮತ್ತು ವಿಭಜಿತ ದೇಶದ ಮೇಲೆ ಹೇರಿದರು, ಇದು ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ನಿಧಾನಗೊಳಿಸುವ ಅವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಹಲವಾರು ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಘರ್ಷಣೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ತನ್ನ ದೇಶದ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ನಾಯಕ ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರಿಯಾಗಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ಜನರಲ್ ಆಗಸ್ಟೋ ಪಿನೋಚೆಟ್, ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಸ್ಟೋಜ್, ಸಾವಿರಾರು ಚಿಲಿಯನ್ನರನ್ನು ಕೊಂದ, ಒಬ್ಬ ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರಿ. ಆದರೆ ಲೀ ಮತ್ತು ಪುಟಿನ್ ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾತೃಗಳ ವರ್ಗದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಾರೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ರಷ್ಯಾ, ಚೀನಾ, ಸಿಂಗಾಪುರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಆಗ್ನೇಯ ಏಷ್ಯಾದ ದೇಶಗಳ ನಾಟಕೀಯ ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಿಂದಾಗಿ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವಕ್ಕಿಂತ ಸರ್ವಾಧಿಕಾರಿ ಸಮೃದ್ಧಿಯು ಈಗ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಗೆ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ಆಡಳಿತದ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ. ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಜಗತ್ತು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ವಿಚಾರಗಳನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಮತ್ತೊಂದು ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ.

ಸುಮಾರು 2,300 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ, ರಾಜ್ಯಶಾಸ್ತ್ರದ ಮಾಸ್ಟರ್ ಮತ್ತು ಮೌರ್ಯ ಸಾಮ್ರಾಜ್ಯದ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಕ ಚಾಣಕ್ಯ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರದಲ್ಲಿ ಹೀಗೆ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ: “ಆಡಳಿತಗಾರನ ಪ್ರಮುಖ ಕರ್ತವ್ಯವೆಂದರೆ ತನ್ನ ಜನರನ್ನು ಸಂತೋಷದಿಂದ ಮತ್ತು ತೃಪ್ತಿಯಿಂದ ಇಡುವುದು. ಜನರೇ ಆತನ ದೊಡ್ಡ ಆಸ್ತಿ ಹಾಗೂ ಗಂಡಾಂತರದ ಮೂಲ. ಅವರು ದುರ್ಬಲ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಚೈನೀಸ್ ಜನಾಂಗದ ವ್ಯಕ್ತಿಯಾದ ಲೀ, ಚಾಣಕ್ಯನ ತಂತ್ರವನ್ನು ಆಂತರಿಕಗೊಳಿಸಿದ್ದು ವಿಪರ್ಯಾಸ, ಆದರೆ ಹಿಂದೂಗಳು ಅದರ ಮೇಲೆ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೀಮ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.

ಕೇರಳದಂತಹ ರಾಜ್ಯಗಳು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ಕಳೆದುಹೋಗುವುದಿಲ್ಲ; ಸ್ಥಳೀಯ ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಚುನಾವಣಾ ಅಮುಖ್ಯಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಲು ದಶಕಗಳ ಕಾಲದ ಅತಿರೇಕದ ಮುಸ್ಲಿಂ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು. ಭಾರತದ 28 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. 2047 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಕೇರಳಗಳನ್ನು ರಚಿಸಬಹುದು. ಹಿಂದೂಗಳು ಎಷ್ಟು ಬೇಗ ಚುನಾವಣಾ ರಾಜಕೀಯವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಕೇಂದ್ರ ಆಡಳಿತವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಅವರ ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಉಳಿವಿಗಾಗಿ ಉತ್ತಮವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾರ್ವತ್ರಿಕ ಚುನಾವಣೆಗಳ ಅಂತ್ಯವಿಲ್ಲದ ರೋಲರ್‌ಕೋಸ್ಟರ್‌ನಿಂದ ವಿಚಲಿತರಾಗದೆ – ನಮ್ಮ ನಾಯಕರಿಗೆ ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾಣದ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ದೊಡ್ಡ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಇದು ಅವಕಾಶ ನೀಡುತ್ತದೆ.

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top