Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

“ನಾನು ಮುಸ್ಲಿಂ, ಹಸುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಲು ಹಿಂಜರಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ನೀನ್ಯಾವ ಲೆಕ್ಕ”: ಹಿಂದೂ ಹುಡುಗಿಗೆ ಅಮನ್ ಖಾನ್ ಬೆದರಿಕೆ

300x250 AD

ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶದ ಕುಶಿನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಲವ್ ಜಿಹಾದ್‌ನ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಕರಣ ವರದಿಯಾಗಿದೆ. ಆರೋಪಿಗಳು ಮತ್ತು ಕುಟುಂಬದವರು ತನ್ನನ್ನು ನೇಪಾಳದ ವೇಶ್ಯಾಗೃಹಕ್ಕೆ ಹೇಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ವಿಡಿಯೋ ಹೇಳಿಕೆ ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಸದ್ದು ಮಾಡುತ್ತಿದೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಕೇವಲ 18 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಪುರುಷರ ತಂಡವು ಪದೇ ಪದೇ ಅತ್ಯಾಚಾರವೆಸಗಿದ್ದು, ಈ ಪ್ರಕರಣದ ಪ್ರಮುಖ ಆರೋಪಿಯನ್ನು ಹಟಾ ಪ್ರದೇಶದ ನಿವಾಸಿ ಅಮನ್ ಖಾನ್ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ಜುಲೈ 1 ರಂದು ಚಿಪ್ಸ್ ಖರೀದಿಸಲು ಹೊರಗೆ ಹೋದ ನಂತರ ಅಪ್ರಾಪ್ತ ವಯಸ್ಕಳು ಕಾಣೆಯಾಗಿದ್ದಾಳೆ.
ಅದೇ ದಿನ, ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರು ಅಮನ್ ಖಾನ್ ವಿರುದ್ಧ ಅಪಹರಣದ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಈ ಹಿಂದೆ ತಮ್ಮ ಮಗಳಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದರು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಈ ದೂರಿನ ಮೇರೆಗೆ ಜುಲೈ 1 ರಂದು ಕುಶಿನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಹಟಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ತಾಯಿ ನೀಲಂ ಮಿಶ್ರಾ ದೂರು ನೀಡಿದ ಮೇರೆಗೆ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರಥಮ ಮಾಹಿತಿ ವರದಿ (ಸಂಖ್ಯೆ-407/2023)

ಜುಲೈ 9 ರಂದು, ಕುಶಿನಗರ ಪೊಲೀಸರು ತಮ್ಮ ಟ್ವಿಟರ್ ಖಾತೆಯಿಂದ ಅಧಿಕೃತ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಅಲ್ಲಿ ಅಧಿಕಾರಿ ರಿತೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಜುಲೈ 1 ರಂದು ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದ ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಜುಲೈ 4 ರಂದು ಸುರಕ್ಷಿತ ಹುಡುಕಿದ್ದರ ಬಗ್ಗೆ ಹಾಗೂ ಜುಲೈ 8 ರಂದು ಆರೋಪಿ ಅಮನ್‌ನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಹಾಜರುಪಡಿಸಿದ್ದರ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಹಟಾ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ವಿಚಾರಿಸಿದಾಗ, ಸ್ಟೇಷನ್ ಹೌಸ್ ಆಫೀಸರ್ ನಿರ್ಭಯ್ ಸಿಂಗ್, ಅಮನ್ ಖಾನ್ ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಇತರ ಇಬ್ಬರು ಆರೋಪಿಗಳಾದ ಅಶುತೋಷ್ ವರ್ಮಾ ಮತ್ತು ಶಿವಂ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಜುಲೈ 6 ರಂದು CrPC ಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 164 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿಕೊಂಡು, ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಅವಳನ್ನು ಅವರ ಕುಟುಂಬ ಸದಸ್ಯರಿಗೆ ಹಸ್ತಾಂತರಿಸಿತು.
ಆಕೆಯ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಸೆಕ್ಷನ್ IPC 363 (ಅಪಹರಣ) ಮತ್ತು 506 (ಅಪರಾಧ ಬೆದರಿಕೆ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ದಾಖಲಿಸಲಾದ FIR ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಈ ಕೆಳಗಿನ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ; 376 (ಅತ್ಯಾಚಾರ), 376-ಡಿ (ಗ್ಯಾಂಗ್ ರೇಪ್) ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಪ್ರದೇಶ ಧಾರ್ಮಿಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 3/5. ಪ್ರಕಾರ FIR ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ವೀಡಿಯೊ ಹೇಳಿಕೆಯು ಆರೋಪಿ ಅಮನ್ ಖಾನ್ ಅವಳನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಅಪಹರಿಸಿ ನೇಪಾಳದ ವೇಶ್ಯಾಗೃಹಕ್ಕೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಿ ಇಸ್ಲಾಂಗೆ ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳುವಂತೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದ. ನಿರಾಕರಿಸಿದ ನಂತರ, ಅವನು ಮತ್ತು ಅವನ ಸ್ನೇಹಿತರು ಅವಳನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡಿದರು ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತದೆ.

ಜುಲೈ 10 ರಂದು ಸಂತ್ರಸ್ತೆಯ ತಂದೆ ದಿಲೀಪ್ ಮಿಶ್ರಾ ಅವರೊಂದಿಗೆ ವರದಿಗಾರರು ಮಾತನಾಡಿದ್ದು, ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯವಾಹಿನಿಯ ಮಾಧ್ಯಮ ವರದಿಗಳಿಂದ ಕಾಣೆಯಾಗಿರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

ಆರೋಪಿ ಅಮನ್ ಖಾನ್ ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಬಲೆಗೆ ಬೀಳಿಸಲು ಮೊದಲು ಹಿಂದೂ ಹುಡುಗನಂತೆ ಪೋಸ್ ಕೊಟ್ಟಿದ್ದನ್ನು ತಿಳಿಯಬಹುದು. ಅಮನ್ ತನ್ನ ಮಗಳು ಅನುಷಾ (ಅವಳ ಗುರುತನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಹೆಸರನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ) ಶಾಲೆಗೆ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಅವಳನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಎಂದು ದಿಲೀಪ್ ವರದಿಗಾರನಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಅವನು ಅವಳನ್ನು ತನ್ನ ನಕಲಿ ಪ್ರೀತಿಯ ಬಲೆಗೆ ಸೆಳೆಯುವಲ್ಲಿ ಯಶಸ್ವಿಯಾದನು. ಆಗ ತಾನು ಹಿಂದೂ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದರು. ಅನುಷಾ ಅವರನ್ನು ಎರಡು ಅಥವಾ ಮೂರು ಬಾರಿ ಭೇಟಿಯಾದರು ಮತ್ತು ಈ ಮಧ್ಯೆ, ಅವರು ಅವರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲವು ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ಕ್ಲಿಕ್ಕಿಸಿದರು. ಪ್ರೀತಿಯ ಹೆಸರಲ್ಲಿ ಬಲೆಗೆ ಬೀಳಿಸಿಕೊಂಡು ಆಕೆಯ ಮೇಲೆ ಅತ್ಯಾಚಾರ ಎಸಗಿ, ಎಲ್ಲವನ್ನು ದಾಖಲೆಸಹಿತ ಚಿತ್ರಿಸಿದ್ದಾನೆ.
ಅಂದಿನಿಂದ, ಅಮಾನ್ ಅನುಷಾ ಅವರನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಭೇಟಿಯಾಗುವುದು ಮತ್ತು ಗೋಮಾಂಸ (ಹಸುವಿನ ಮಾಂಸ) ತಿನ್ನುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ವಿಪರೀತ ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಮೇಲ್ ಮಾಡಿದ್ದು,, ಅಮಾನ್ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮತ್ತು ಅವನ ಪೂರ್ಣ ಹೆಸರು ಅಮನ್ ಖಾನ್ ಎಂದು ಅನುಷಾ ಕಂಡುಕೊಂಡಳು.

ಅವನ ನಿಜವಾದ ಗುರುತನ್ನು ತಿಳಿದ ನಂತರ ಅವಳು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ದೂರ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿದ್ದು, ಇದು ಅಮನ್‌ನನ್ನು ಕೆರಳಿಸಿತು. ಅವನು ತನ್ನ ಬಳಿಯಿದ್ದ ಚಿತ್ರ ಮತ್ತು ಕ್ಲಿಪ್‌ಗಳ ಇಟ್ಟುಕೊಂಡು ಅವಳನ್ನು ಹಿಂಬಾಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಬ್ಲಾಕ್‌ಮೇಲ್ ಮಾಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದನು. ಅವನು ಅವಳನ್ನು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಮತ್ತು ಮುಸಲ್ಮಾನನಾಗಲು ಕೇಳಿದನು, ಅವಳು ತಕ್ಷಣ ನಿರಾಕರಿಸಿದಳು.

ಅಮಾನ್ ತನ್ನ ಆತ್ಮೀಯ ವೀಡಿಯೊವನ್ನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇನೆ. ನಂತರ ಯಾವುದೇ ಪೋಲೀಸರು ಅಥವಾ ಆಕೆಯ ಪೋಷಕರು ಅವಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅಮನ್ ಅವರಿಗೆ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದಾಗ ಅವಳು ಸಾಕ್ಷಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಯಾವುದರ ಬಗ್ಗೆಯೂ ಅನುಷಾ ತನ್ನ ಪೋಷಕರಿಗೆ ತಿಳಿಸಿರಲಿಲ್ಲ.

ಜೂನ್ 2023 ರಲ್ಲಿ, ಬಲಿಪಶು ಹುಡುಗಿ ಅಮನ್ ಜೊತೆಗಿನ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಬಂಧಗಳನ್ನು ಕಡಿದುಕೊಂಡಾಗ, ಅವಳನ್ನು ಪದೇ ಪದೇ ಮತಾಂತರಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು, ಅವನು ‘ನಾನು ಮುಸ್ಲಿಂ ಮತ್ತು ನಾವು ಹಸುಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಲು ಹಿಂಜರಿಯುವುದಿಲ್ಲ, ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಯಾರು, ನಾನು ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತೇನೆ ಯಾರನ್ನಾದರೂ ಕೊಲ್ಲಬಲ್ಲ ಮುಸ್ಲಿಂ ಪುರುಷರ ಶಕ್ತಿ. ನೀನು ಮುಸಲ್ಮಾನಳಾಗದಿದ್ದರೆ ನಿನ್ನ ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿನ್ನನ್ನು ತುಂಡು ತುಂಡಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಅವಳನ್ನು ಬೆದರಿಸಿದ್ದನು. ಅನುಷಾ ಮತ್ತು ಅಮಾನ್ ನಡುವಿನ ಸಂಭಾಷಣೆಯ ಸ್ಕ್ರೀನ್‌ಶಾಟ್‌ಗಳನ್ನು ದಿಲೀಪ್ ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಇಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳಿವೆ:

ಅಮನ್ ಹೇಳಿದರು, “ನೀವು ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳುತ್ತೀರಾ ಅಥವಾ ಬೇಡವೇ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ನಿಮಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ನೀಡಿದ್ದೇನೆ, ಆದರೆ ಈಗ ನಾನು ಕಾಯಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ, ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನು ತುಂಡುಗಳಾಗಿ ಕತ್ತರಿಸಿ ಎಸೆಯುತ್ತೇನೆ.”
“ಇದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ನಿನ್ನ ಕೊನೆಯ ದಿನ, ಈಗ ನಿನ್ನನ್ನು ಅಪಹರಿಸಿ, ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮತ್ತು ಕೊಲೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು, ನೀನು ಬಂದು ನನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಲಗಲು ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ನಾನು ಗಂಭೀರವಾಗಿ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಇದನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಹೇಳಿದರೆ ನಾನು ಒಳಗೆ ಬರುತ್ತೇನೆ. ನಿನ್ನ ಮನೆ ಮತ್ತು ನಿನ್ನನ್ನು ತುಂಡು ಮಾಡಿ, ನಾನೊಬ್ಬ ಮುಸ್ಲಿಂ, ಹಸುಗಳನ್ನು ಕಡಿಯಲು ನಾವು ಹಿಂಜರಿಯುವುದಿಲ್ಲ ಹಾಗಾದರೆ ನೀವು ಯಾರು?” ಎಂದು ಹೇಳಿ ಆಕೆಯ ಕುಟುಂಬದವರನ್ನೆಲ್ಲ ಕೊಲ್ಲುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದ್ದಾನೆ.

ಹಾಗೆಯೆ “ನಾನು ಮಹಮೂದ್ ಖಾನ್ ಅವರ ಮಗ ಅಮನ್ ಖಾನ್, ನೀವು ಇದನ್ನು ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಅಥವಾ ಯಾರಿಗಾದರೂ ಹೇಳಿದರೆ, ನಾನು ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬದ ಎಲ್ಲ ಸದಸ್ಯರನ್ನು ಕೊಲ್ಲುತ್ತೇನೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅಮಾನ್ ಅನುಷಾಳನ್ನು ಹತ್ತಿರದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಕರೆದೊಯ್ದು, ಆಕೆಯ ದನದ ಮಾಂಸವನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ತಿನ್ನಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದಾಗ ಮತ್ತು ಮತಾಂತರಗೊಳ್ಳಲು ಹೇಳಿದ ದಿನ, ಅವಳು ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ತಲುಪಿ ಅವನ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದಳು ಎಂದು ದಿಲೀಪ್ ವರದಿಗಾರರಿಗೆ
ತಿಳಿಸಿದರು. ಅದು ಜೂನ್ 5 ಮತ್ತು ಅದೇ ದಿನ, ಪೊಲೀಸರು ಅವನನ್ನು ಬಂಧಿಸಿದರು.

ಆದರೆ, ಮಹಮೂದ್ ಖಾನ್, ದಿಲೀಪ್ ಅವರ ಮನೆಗೆ ಬಂದು, ಅವರ ಕೃತ್ಯಗಳಿಗೆ ಕ್ಷಮೆಯಾಚಿಸುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ಈ ರೀತಿಯ ಏನೂ ಆಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ಈ ವಿಷಯ ತನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ ಎಂದು ದಿಲೀಪ್ ಇತ್ಯರ್ಥಕ್ಕೆ ಹೋದನು. ಮಹ್ಮೂದ್ ಅವರ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡ ಅವರು, ಪೊಲೀಸರ ಮುಂದೆ ಮಹಮೂದ್ ಸಹಿ ಹಾಕಿದ್ದು, ಅದರ ಪ್ರತಿಯನ್ನು ಕೆಳಗೆ ನೋಡಬಹುದು, ಪತ್ರದ ದಿನಾಂಕವು ಜೂನ್ 6, 2023 ಆಗಿದೆ:

ಈ ಇತ್ಯರ್ಥವನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಅಮನ್, ಅನುಷಾ ಅವರೊಂದಿಗಿನ ಚಾಟ್‌ನಲ್ಲಿ, “ನಾವು ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯಲ್ಲಿ ನಿಮ್ಮ ತಂದೆಯ ಬ್ರೈನ್‌ವಾಶ್ ಅನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಈಗ ನೀವು ದೂರನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ, ನಾನು ಹೇಳಿದ್ದನ್ನೆಲ್ಲಾ ನಾನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ, ಮೊದಲು ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಒಂದು ಚಾಕು ತೋರಿಸಿ ಹೊಡೆದಿದ್ದೇನೆ. ಈ ಬಾರಿ ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನು ಬಂದೂಕಿನಿಂದ ಕೊಲ್ಲುತ್ತೇನೆ.”

300x250 AD

“ನೀವು ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸದೆ ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದ ದೊಡ್ಡ ತಪ್ಪನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ, ನಾನು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಸಲ್ಮಾನರಾಗಲು ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೆ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಸಮಸ್ಯೆ ಇತ್ತು, ಈಗ ನಾನು ನಿಮಗೆ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತೇನೆ. ನೀವು ಸುದ್ದಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಲಿಲ್ಲವೇ? , ನಾವು ಮುಸ್ಲಿಮರು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು? ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಯಾರೂ ಮಾಡದ ಕೆಲಸವನ್ನು ನಾನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ, ಮೊದಲು ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಿನ್ನನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತೇನೆ.

“ಈ ಬಾರಿ, ನನಗೆ ನನ್ನ ತಂದೆಯ ಬೆಂಬಲವಿದೆ, ಅವನು ನಿನ್ನನ್ನು ಮತಾಂತರಗೊಳಿಸುವಂತೆ ಕೇಳಿದ್ದಾನೆ, ಅದಕ್ಕೆ ನಿನ್ನನ್ನು ಅತ್ಯಾಚಾರ ಮಾಡುವ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೂ ಸಹ. ನಾನು ನಿಮಗೆ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತೇನೆ. ನನ್ನ ಬಳಿ ಹಣ ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರವಿದೆ, ನಾನು ಮಾಡುತ್ತೇನೆ. ಯಾವುದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಬನ್ನಿ, ನಿಮ್ಮ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ತಂದೆಯ ಹೇಳಿಕೆಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ನಾವು ಕುಶಲತೆಯಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಿದ್ದೇವೆ, ಈಗ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಏನು ಮಾಡಬಹುದು ಎಂಬುದನ್ನು ನಾವು ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸುತ್ತೇವೆ.
“ನಾವು ಎಷ್ಟು ಶ್ರೀಮಂತರು, ನಾನು ನಿನ್ನನ್ನು ಸಾಯಿಸಿದರೂ ನಾನು ಜೈಲಿನಿಂದ ಹೊರಬರಬಹುದು, ನಿಮ್ಮ ಮನೆಯವರಿಗೆ ಏನಾದರೂ ಹೇಳಿದರೆ, ನಾವು ನಿಮ್ಮ ತಂದೆಯನ್ನು ಸುಳ್ಳು ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸುತ್ತೇವೆ. ಒಂದೋ ಮುಸಲ್ಮಾನರಾಗು ಇಲ್ಲವೇ ನಿಮ್ಮನ್ನು ತುಂಡು ತುಂಡಾಗಿ ನೋಡಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿ.’ ಎಂಬ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಕಳಿಸಿದ್ದನು.

“ನಾವು ಮುಸ್ಲಿಮರು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾರೆ, ನಾನು ಈ ಖಾತೆಯನ್ನು ಅಳಿಸುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ನೀವು ಯಾರಿಗೂ ತೋರಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು. Instagram ನಲ್ಲಿ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಹೆಸರಿನ (itsaman.3235) ಆರೋಪಿಯ ಖಾತೆಯನ್ನು ಸಂಘಟಕರು ಪರಿಶೀಲಿಸಿದರು ಆದರೆ ಖಾತೆಯನ್ನು ಅಳಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಆದರೆ, ಅವರ ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ಖಾತೆ ಇನ್ನೂ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿದೆ.

ದಿಲೀಪ್ ಇವರು ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಬಟ್ಟೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಯಾಗಿದ್ದು, ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ವಾಸಿಸುತ್ತಿರುವ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಸುಮಾರು 60 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಖಾರ್ವಾ ಗ್ರಾಮದವರು. ಸುಮಾರು 15 ವರ್ಷಗಳ ಹಿಂದೆ ಅವರು ಹಟ, ವಾರ್ಡ್ ಸಂಖ್ಯೆ-25, ಇಂದಿರಾನಗರ ಪ್ರದೇಶಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದರು. ಅವರ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕುಟುಂಬಗಳು ಮುಸ್ಲಿಮರಾಗಿದ್ದು, ಕಳೆದ ಕೆಲವು ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಬಹಳಷ್ಟು ಹಿಂದೂ ಹುಡುಗಿಯರು ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರೆಲ್ಲರೂ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರ ಕುಟುಂಬದವರು ನಂಬಿದ್ದಾರೆ.

ಅನುಷಾ ಅವರನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ, ದಿಲೀಪ್‌ಗೆ ಇಬ್ಬರು ಮಕ್ಕಳಿದ್ದಾರೆ, ಒಬ್ಬ ಮಗ ಮತ್ತು ಮಗಳು. ಅನುಷಾ ಎಲ್ಲರಿಗಿಂತ ದೊಡ್ಡವಳಾಗಿದ್ದು, ಈ ವರ್ಷ 12ನೇ ತರಗತಿಯಲ್ಲಿ ಓದುತ್ತಿದ್ದಳು.

ಅಮನ್ ತನ್ನ ಮಗಳಿಗೆ ಮಾಡಿದ್ದನ್ನು ತಿಳಿದ ದಿನ ಅವನು ವಿಷ ಕುಡಿಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದನು. ಅವರು ಈ ಘಟನೆಯಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಕಣ್ಣಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣೀರಿನ ಜೊತೆಗೆ ಆರೋಪಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಬುಲ್ಡೋಜರ್ ಡ್ರೈವ್ ಅನ್ನು ಕೇಳಿದರು.

ಈ ಕಾರ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಮನ್ ಒಬ್ಬನೇ ಅಲ್ಲ, ಅವರು ಅಪಹರಣದ ದಿನದ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾ, ಮನೆಯಿಂದ ಹೊರಬಂದ ನಂತರ ಅನುಷಾಗೆ ಅಪರಿಚಿತ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳಿಂದ ಕರೆ ಬಂದಿತು, ನಿಮ್ಮ ತಂದೆ ಕಪಟಗಂಜ್ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಅಪಘಾತಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅವಳು ನಂಬದಿದ್ದಾಗ, ಅವರು ಅವಳ ತಂದೆಯ ಹೆಸರನ್ನು ಹೇಳಿದರು ಮತ್ತು ಅವನು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಬಿದ್ದಿರುವವನು ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಅನುಷಾ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಧಾವಿಸಿದ ನಂತರ ಮಹಮೂದ್ ಅವಳ ಕಡೆಗೆ ತೋರಿಸಿ ವ್ಯಾನ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದವರಿಗೆ,ಈ ಹುಡುಗಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ವಾಹನದಲ್ಲಿದ್ದ ಪುರುಷರು ಆಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಾನ್‌ಗೆ ಎಳೆದೊಯ್ದು ಮುಖಕ್ಕೆ ಕರವಸ್ತ್ರವನ್ನು ಹಾಕಿದರು, ಆಕೆ ಎಚ್ಚರವಾದಾಗ ನೇಪಾಳದಲ್ಲಿದ್ದಳು.

ಅದೊಂದು ವೇಶ್ಯಾಗೃಹ. ಒಬ್ಬ ಹೆಂಗಸು ಬಂದು ಗಿರಾಕಿಗಳು ಬೇಗ ಬರುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ತಯಾರಾಗಲು ಕೇಳಿದಳು. ಹುಡುಗಿ ಅಳುತ್ತಲೇ ಇದ್ದಳು ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವಳನ್ನು ಒಂದು ಕೋಣೆಯಲ್ಲಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು, ಅಲ್ಲಿ ಅವಳು ಬೇರೊಬ್ಬ ಹುಡುಗಿಯನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಳು, ಅವಳು ಅಮನ್ ನಿನ್ನನ್ನು ಇಲ್ಲಿ ಬಿಟ್ಟು ಹೋಗಿದ್ದಾಳೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದಳು. ಈ ಸರದಿಯ ನಂತರ ನಾಲ್ಕು ಜನ ಬಂದು ‘ನೀನು ಮತಾಂತರವಾಗಬೇಕಿತ್ತು’ ಎಂದು ಅತ್ಯಾಚಾರವೆಸಗಿದ್ದಾರೆ.

ಹೇಗೋ ತಪ್ಪಿಸಿಕೊಂಡು ಬಂದ ಅನುಷಾ ತನ್ನ ತಂದೆಯನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅಂಗಡಿಯಿಂದ ಕರೆಸಿಕೊಂಡಳು. ಕೂಡಲೇ ದಿಲೀಪ್ ಸಿನೌಲಿ ಪೊಲೀಸರಿಗೆ ಕರೆ ಮಾಡಿ ಬಾಲಕಿಯನ್ನು ಪತ್ತೆ ಹಚ್ಚಿ ಠಾಣೆಗೆ ಕರೆತಂದಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ” ನನ್ನ ಮಗಳು ಬಹಳಷ್ಟು ವಿಷಯಗಳಿಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದ್ದು, ನಾನು ಅವಳಿಗೆ ನ್ಯಾಯವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ, ಈ ಎಲ್ಲ ಪುರುಷರನ್ನು ಗಲ್ಲಿಗೇರಿಸಬೇಕು. ಸರ್ಕಾರದ ಆಡಳಿತದಿಂದ ಅವನ ಮನೆಯನ್ನು ಕೆಡವಲು ನಾನು ಬಯಸುತ್ತೇನೆ”: ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಮಹ್ಮದ್ ಕೂಡ ಈ ವಿಚಾರದಲ್ಲಿ ಭಾಗಿಯಾಗಿದ್ದು,ಸಧ್ಯ ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಅವರನ್ನೂ ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಬೇಕು ಎಂದು ಆಗ್ರಹಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸದ್ಯ ಅಮನ್ ನನ್ನು ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದ್ದು, ಆತನ ಕುಟುಂಬಸ್ಥರು ತಲೆಮರೆಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ಸಂತ್ರಸ್ತೆ ತನ್ನ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಕೃಪೆ: http://organiser.org

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top