• Slide
  Slide
  Slide
  previous arrow
  next arrow
 • ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್‌ ವೀಡಿಯೊ ಬಹಿರಂಗ: ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ಚಾನೆಲ್’ಗೆ ಆಗಿದ್ದೇನು!!!??

  300x250 AD

  Zee Entertainment Enterprises Ltd ನಿಂದ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ದೂರನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ನಂತರ ಜನಪ್ರಿಯ YouTube ಚಾನಲ್ PoliTalk ಅನ್ನು YouTube ನಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಆನ್‌ಲೈನ್ ಖ್ಯಾತಿ ನಿರ್ವಹಣೆ, ವಿಷಯ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಪರಿಹಾರಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾದ AiPlex ಕಂಪನಿಯಿಂದ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ.

  PoliTalk’s ಅದರ ವಿಷಯಕ್ಕಾಗಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಜನಪ್ರಿಯತೆಯನ್ನು ಗಳಿಸತ್ತು. ಇದು ದ್ರಾವಿಡವಾದಿಗಳ ಸುಳ್ಳು ಮತ್ತು ಬೂಟಾಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಹೊರಹಾಕುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ವೀಕ್ಷಕ ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿತು.

  ಜೀ ಟಿವಿಯಲ್ಲಿನ ತಮಿಳು ಟಾಕ್ ಶೋ, ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಎಡಪಂಥೀಯ ಮತ್ತು ದ್ರಾವಿಡ ಸ್ಟಾಕಿಸ್ಟ್ ಸಿನಿಮಾ ನಿರ್ದೇಶಕ ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಅವರು ನಡೆಸಿಕೊಡುವ ತಮಿಝಾ ತಮಿಝಾ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಟೀಕೆಯಿಂದಾಗಿ PoliTalk ಚಾನಲ್ ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಉದ್ದೇಶಿತ ಕಿರುಕುಳವನ್ನು ಎದುರಿಸಿತು.

  ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವು “ಮದುವೆ ವರ್ಸಸ್ ಲಿವಿಂಗ್ ಟುಗೆದರ್” ಮತ್ತು “ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಮಹಿಳೆಯರು ವರ್ಸಸ್ ಸ್ತ್ರೀವಾದಿಗಳು” ಮುಂತಾದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಸಂಚಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದ್ದು, ಇದು ಬಿಸಿಯಾದ ಚರ್ಚೆಗಳನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು. ಮಹಿಳಾ ಸಬಲೀಕರಣದ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ, ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ನಿರೂಪಕರು ದ್ರಾವಿಡ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಮಹಿಳೆಯರು ತಪ್ಪು ದಾರಿ ಹಿಡಿಯುವಂತೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

  PoliTalk ಇಂತಹ ಹಲವಾರು ಸಂಚಿಕೆಗಳನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಟೀಕಿಸಿದ್ದು, ಅದು ವೈರಲ್ ಆಯಿತು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಂದಕ್ಕೂ ಮಿಲಿಯನ್ ವೀಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಿತು. ಈ ವೀಡಿಯೊಗಳಿಂದ ಉಂಟಾದ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಆಕ್ರೋಶವು ಆಂಕರ್ ಅನ್ನು ಬದಲಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಾರ್ಚ್ 2023 ರಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಕರು ಎತ್ತಿರುವ ವಿಷಯ-ಸಂಬಂಧಿತ ಕಳವಳಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು Zee ಟಿವಿಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಿತು.

  ಆದಾಗ್ಯೂ, YouTube ಬೇರೆಡೆ ತೋರಿಸಿರುವ ವಿಷಯದ ವಿಮರ್ಶೆಯನ್ನು ಅನುಮತಿಸಿದಂತೆ, ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿಲ್ಲ.

  ಇದರಿಂದ ನಿರಾಶೆಗೊಂಡ ನಂತರ AiPlex PoliTalk ನ YouTube ಚಾನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿತು. YouTube ನ ನೀತಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಚಾನಲ್ ಕನಿಷ್ಠ ಮೂರು ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಸ್ಟ್ರೈಕ್‌ಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದರೆ, ಉಲ್ಲಂಘಿಸುವ ವಿಷಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕದ ಹೊರತು ಅದನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ಮುಚ್ಚಲಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಟಾಕ್ ಶೋನಿಂದ ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಅವರ ವಿಷಯವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಆರು ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ,ಇದು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಚಾನಲ್ ಅನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು.

  ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಯಾರು?

  ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಈ ಹಿಂದೆ ತಮಿಳು ಸಿನಿಮಾ ನಿರ್ದೇಶಕರಾಗಿದ್ದರು ಮತ್ತು ರಾಜಕಾರಣಿ ಪಾಲಾ ಕರುಪ್ಪಯ್ಯ ಅವರ ಪುತ್ರರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಒಂದು ಪಕ್ಷದಿಂದ ಮತ್ತೊಂದು ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ (AIADMK, DMK, ಕಮಲ್ ಹಾಸನ್ ಅವರ MNM, ಹೀಗೆ ಕೆಲವು) ಜಿಗಿಯಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ದ್ರಾವಿಡ ಸ್ಟಾಕಿಸ್ಟ್ ಮತ್ತು ತನ್ನನ್ನು ‘ಪೆರಿಯಾರಿಸ್ಟ್’ ಎಂದು ಗುರುತಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾನೆ, ಕ್ರೋಧೋನ್ಮತ್ತ ಹಿಂದೂ ವಿರೋಧಿ ವಾಗ್ಮಿ ಇವಿ ರಾಮಸಾಮಿ ನಾಯ್ಕರ್ ಅವರ ಅನುಯಾಯಿ. ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಹಿಂದೂಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಅದರಲ್ಲೂ ತಮಿಳು ಬ್ರಾಹ್ಮಣರ ವಿರುದ್ಧ ಅಪಪ್ರಚಾರ ಮಾಡಲು ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

  ಮೇಲಿನ ಭಾಷಣದಲ್ಲಿ, ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಅವರು “ಮೊದಲು ಅವರನ್ನು (ಬ್ರಾಹ್ಮಣರನ್ನು) ನಮ್ಮ ರಾಜ್ಯದಿಂದ ಬೇರೆ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ಓಡಿಸೋಣ ಮತ್ತು ನಂತರ ನಾವು ಅವರನ್ನು ದೇಶದಿಂದ ಓಡಿಸುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ.

  ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಅವರು ಸಾವರ್ಕರ್ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಂದ ಆಗಾಗ ಸುದ್ದಿಯಲ್ಲಿದ್ದಾರೆ. ಕರು ಪಳನಿಯಪ್ಪನ್ ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ಅನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು “…ಸಾಮಾಜಿಕ ನ್ಯಾಯ, ಸ್ವಾಭಿಮಾನ, ದ್ರಾವಿಡಂ ಪದಗಳು ಕಹಿಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಪ್ರಯಾಣವನ್ನು ಕೊನೆಗೊಳಿಸುವುದು ಉತ್ತಮ!”

  https://www.facebook.com/photo.php?fbid=741816887349958&set=a.234516454746673&type=3&ref=embed_post

  ಅವರು ತ್ಯಜಿಸಿದ ನಂತರ (ಕೆಲವು ಮೂಲಗಳು ಅವರು ಜೀ ತಮಿಳಿನಲ್ಲಿ ಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ), ಅವರು ಡಿಎಂಕೆ ಒಡೆತನದ ಕಲೈಂಜರ್ ಟಿವಿಯನ್ನು “ವಾ ತಮಿಝಾ ವಾ” ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ಸೇರಿದರು.

  ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರೇರಿತವೇ?
  ಇದು ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರೇರಿತ ಕ್ರಮವೇ ಅಥವಾ Zee TV ಕೇವಲ ಕಾನೂನು ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿಲ್ಲ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, PoliTalk’s ವಿವಿಧ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಅನುಯಾಯಿಗಳನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ, ಅದರ ಹಠಾತ್ ತೆಗೆದುಹಾಕುವಿಕೆಯು ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕಾಳಜಿಯ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ.

  ಈ ಪ್ರಕರಣವು ಡಿಜಿಟಲ್ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ನಡುವಿನ ಸಮತೋಲನದ ಕುರಿತು ವಿಶಾಲವಾದ ಸಂಭಾಷಣೆಯನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕುತ್ತದೆ.

  PoliTalks ಸಮುದಾಯವು, ಅವರ ಸಮರ್ಪಿತ ಅನುಯಾಯಿಗಳೊಂದಿಗೆ, ಪಾರದರ್ಶಕತೆ ಮತ್ತು ಮುಕ್ತ ಸಂವಾದದ ತತ್ವಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿಹಿಡಿಯುವ ನ್ಯಾಯಯುತ ನಿರ್ಣಯಕ್ಕಾಗಿ ಈ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ಕಾತರದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿದೆ.

  ಕೃಪೆ: http://thecommunemag.com

  Share This
  300x250 AD
  300x250 AD
  300x250 AD
  Leaderboard Ad
  Back to top