Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

‘ರಾಮ ​​ಆಫ್ ದಿ ಆಕ್ಸ್’ : ಇದು‌‌ ಪರಶುರಾಮನ ಕಥೆ

300x250 AD

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸುದ್ದಿ: ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಬುಕ್ಸ್, ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ಚೊಚ್ಚಲ ಬರಹಗಾರ ರಂಜಿತ್ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರ ಪುಸ್ತಕ ‘ರಾಮ ​​ಆಫ್ ದಿ ಆಕ್ಸ್’ ಅನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ. ಆಧುನಿಕ ಓದುಗರಿಗೆ ಪರಶುರಾಮನ ಮಹಿಮೆಯನ್ನು ಪದಗಳಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸುವ ಲೇಖಕರ ಪ್ರಯತ್ನವೇ ಈ ಪುಸ್ತಕ. ಇದು ಮಹಾನ್ ಋಷಿಯ ಮನಸ್ಸು ಮತ್ತು ಹೃದಯ, ಅವರ ಪ್ರಯೋಗಗಳು ಮತ್ತು ವಿಜಯಗಳು ಮತ್ತು ಅವರು ರಚಿಸಿದ ನಂಬಲಾಗದ ಆಯುಧದ ಒಳನೋಟವಾಗಿದೆ.

ಈ ಬಗ್ಗೆ ರಂಜಿತ್ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಮಾತನಾಡಿ, ‘ಪರಶುರಾಮ ಒಂದು ಆಕರ್ಷಕ ಅವತಾರ, ಮತ್ತು ಅವರ ಕಥೆಯಲ್ಲಿ ಕಣ್ಣಿಗೆ ಬೀಳುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದು ಇದೆ. ಇತರ ಅವತಾರಗಳನ್ನು ಭೇಟಿ ಮಾಡುವ ಏಕೈಕ ಅವತಾರ ಅವನು. ಅವನು ಅಮರ-ಚಿರಂಜೀವಿ ಮತ್ತು ಭವಿಷ್ಯದ ಸಪ್ತಋಷಿ-ಧರ್ಮವನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುವ ಮತ್ತು ಕಲಿಸುವ ಏಳು ಮಹಾನ್ ಋಷಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬ ಈ ಪರಶುರಾಮ. (ಜಮದಗ್ನಿಯ ಮಗ ಜಮದಗ್ನೇಯ ಎಂದು ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ) ಋಗ್ವೇದ ಕಾರ್ಪಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಸಲ್ಲುವ ಸ್ತೋತ್ರವಿದೆ. ಭರತದ ನಾಲ್ಕು ಮೂಲೆಗಳನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸುವ ವೇದ ಮತ್ತು ತಂತ್ರದ ಪ್ರಪಂಚಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಿಸಿರುವ ಬಹುಮುಖ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ, ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ನಾವು ಅವನನ್ನು ಮಹಾವಿಷ್ಣುವಿನ ಕೋಪಗೊಂಡ ಆರನೇ ಅವತಾರ ಎಂದು ತಿಳಿದಿದ್ದೇವೆ.

ಪುಸ್ತಕವನ್ನು ಇನ್ನೂ ನಿರ್ಧರಿಸದ ದಿನಾಂಕದಂದು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ನಟ ಕಿಚ್ಚ ಸುದೀಪ್ ಔಪಚಾರಿಕವಾಗಿ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಬಗ್ಗೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಹೇಳಿದ ನಟ ಸುದೀಪ್, ರಂಜಿತ್ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಅದ್ಭುತವಾದ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೆಣೆಯುತ್ತಾರೆ. ಅದಕ್ಕೆ ಹಲವು ಆಯಾಮಗಳನ್ನು ತರುತ್ತಾರೆ. ಈ ಪುಸ್ತಕವು ಮೊದಲಿನಿಂದಲೂ ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಹಿಡಿತವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕದಲುವುದಕ್ಕೂ  ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ಕಥೆಯೊಳಗೆ ಇದ್ದೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ, ನಿಮ್ಮ ಸುತ್ತಲೂ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲವೂ ನಂಬಲಾಗದ ಕ್ಲೈಮ್ಯಾಕ್ಸ್‌ಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಬುಕ್ಸ್‌ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಸಂಪಾದಕ ಸಂಘಮಿತ್ರ ಬಿಸ್ವಾಸ್ ಪುಸ್ತಕದ ಪ್ರಕಟಣೆಯ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಾ, ‘ರಂಜಿತ್ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಅಸಾಧಾರಣ ಕಥೆಗಾರರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಅವರ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ಮತ್ತು ಉಗ್ರ ಚೊಚ್ಚಲ, ‘ರಾಮ ಆಫ್ ದಿ ಆಕ್ಸ್’ ಅನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಲು ನಾವು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಪರಶುರಾಮನ ದಂತಕಥೆಯ ಈ ಪುನರಾವರ್ತನೆಯು ಆಕ್ಷನ್ ಮತ್ತು ನಾಟಕದಿಂದ ತುಂಬಿಹೋಗಿದೆ ಮತ್ತು ಅದ್ಭುತವಾದ ಓದುವಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

ಪುಸ್ತಕದ ಬಗ್ಗೆ
ಪರಶುರಾಮನ ದಂತಕಥೆ, ವಿಷ್ಣುವಿನ ಆರನೇ ಅವತಾರ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಅದ್ಭುತವಾಗಿ ವರ್ಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಪ್ತಋಷಿ ಜಮದಗ್ನಿಯ ಕಿರಿಯ ಮಗ ರಾಮಭದ್ರನ ಹೆಗಲ ಮೇಲೆ ಅಪಾರವಾದ ಭವಿಷ್ಯವಾಣಿಯ ಭಾರವಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಅವನು ಅತ್ಯಂತ ಪೂಜ್ಯ ಋಷಿ ಮತ್ತು ಅವನ ಹೆಂಡತಿಯ ಪ್ರತಿಭಾನ್ವಿತ ಮಗ ಮಾತ್ರವಲ್ಲ, ಭಗವಾನ್ ವಿಷ್ಣುವಿನ ಅವತಾರವಾಗಿ ತನ್ನ ಹಣೆಬರಹವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಶಾಂತವಾಗಿ ತರಬೇತಿ ಪಡೆಯುತ್ತಿದ್ದವನಾಗಿದ್ದನು. ಆದರೆ ದೈವತ್ವದ ಹಾದಿಯು ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಲ್ಲದೇ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಅವನ ತಂದೆ ಮತ್ತು ಗುರುಗಳು ಅವನಿಂದ ಹಠಾತ್ತನೆ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಕಿತ್ತುಕೊಂಡಾಗ, ರಾಮಭದ್ರನಿಗೆ ತನ್ನ ಸಾವಿಗೆ ಸೇಡು ತೀರಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಿತ್ತು. ಆದರೆ ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಅವನು ತನ್ನನ್ನು ತಾನೇ ಕರಗತ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕು.  ಹೀಗೆ ಪ್ರತೀಕಾರ, ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಕರ್ತವ್ಯದ ಕಥೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡು  ರಾಮಭದ್ರನು ಪರಶುರಾಮನಾಗುವ ಪ್ರಯಾಣದ ಕಥೆಯನ್ನು‌ ಪುಸ್ತಕ ಸಾದರಪಡಿಸುತ್ತದೆ.

ಲೇಖಕರ ಬಗ್ಗೆ
ರಂಜಿತ್ ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್ ಬೆಂಗಳೂರು ಮೂಲದ ಉದ್ಯಮಿ. ಅವರು ಮಾಜಿ ನಟ, ಸಹಾಯಕ ನಿರ್ದೇಶಕ, ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಸಹಾಯಕ, ಟೋಲ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್ ಮತ್ತು ಮಾಜಿ ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಎಲ್ಲವೂ. ಅವನು ಒಬ್ಬ ತಂದೆ ಮತ್ತು ನಾಯಿಗಳು, ಬೆಕ್ಕುಗಳು, ಹಸುಗಳು, ಆನೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಪ್ರಾಣಿಗಳನ್ನು ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಸುವ ಹೆಂಡತಿಗೆ ಪ್ರೀತಿಯ ಗಂಡ.

300x250 AD

ಅವರು ಅಜ್ಜಿಯ ಕಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಪುರಾಣಗಳು ಮತ್ತು ಇತಿಹಾಸಗಳ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾ ಬೆಳೆದವರಾಗಿದ್ದು, ಅವುಗಳನ್ನೇ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಪ್ರೀತಿಸುತ್ತಾರೆ. ಅವರು ಓರ್ವ ಉತ್ಕಟ ವಿಗ್ರಹಾರಾಧಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಿತ ಕಥೆ ‘ಶಕುನಿ: ದಿ ಡೈಸ್ ಆಫ್ ಡೆತ್’ ಸಂಕಲನದಲ್ಲಿ ‘ಅನ್‌ಸಂಗ್ ವಾಲ್ವರ್.’ ಆರ್ಯ ಸಂಕಲನದಲ್ಲಿ ಪ್ರಕಟವಾದ ‘ತುಷಾರ ಸ್ವಯಂವರ’ ಎಂಬ ಕಥನ ಕವನವನ್ನೂ ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.
ಈ ಪುಸ್ತಕವು ಅವರ ಮೊದಲ ಪ್ರಕಟಿತ ಕಾದಂಬರಿಯಾಗಿದೆ. ಅವರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಕಥೆಯ ಎರಡನೇ ಭಾಗವನ್ನು ಬರೆಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ.

ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಬುಕ್ಸ್ ಬಗ್ಗೆ (ಪ್ರತಿಲಿಪಿಯ ವಿಭಾಗ)
ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಬುಕ್ಸ್ ಜನಪ್ರಿಯ ಮತ್ತು ಸಾಹಿತ್ಯಿಕ ಕಾದಂಬರಿಗಳಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರ, ರಾಜಕೀಯ, ಜೀವನಚರಿತ್ರೆ, ಆಧ್ಯಾತ್ಮಿಕತೆ, ಜನಪ್ರಿಯ ವಿಜ್ಞಾನ, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ವ-ಸಹಾಯದವರೆಗಿನ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಮತ್ತು ಉತ್ತೇಜಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ಪುಸ್ತಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಕಾಶಕರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರಕಾಶನ ಮುದ್ರೆಗಳು ಹಲವಾರು ಸಂದರ್ಭವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ಇದು ಪ್ರಶಸ್ತಿ-ವಿಜೇತ ಸಾಹಿತ್ಯಿಕ ಕಾದಂಬರಿ ಮತ್ತು ಕಾಲ್ಪನಿಕವಲ್ಲದವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ;

ಎಕಾ, ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಅನುವಾದದಲ್ಲಿ ಸಮಕಾಲೀನ ಬರವಣಿಗೆಯ ಅತ್ಯುತ್ತಮವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುತ್ತದೆ. ಟ್ರಾಂಕ್ವಿಬಾರ್, ಭಾರತೀಯ ಉಪಖಂಡದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹೊಸ ಕಾದಂಬರಿಗಳ ತವರು. ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್, ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ಬ್ಯುಸಿನೆಸ್ ಮತ್ತು ವೆಸ್ಟ್‌ಲ್ಯಾಂಡ್ ನಾನ್ ಫಿಕ್ಷನ್, ಮತ್ತು ‘ರೆಡ್ ಪಾಂಡಾ’, ಇದು ವಿವಿಧ ವಯಸ್ಸಿನ ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಹಲವಾರು ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದೆ.

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top