Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

ನಾನು ಹಿಂದೂ ಗುರುತನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದೇನೆ, ನನಗೆ ಕೌನ್ಸೆಲಿಂಗ್ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದ LSE: ಕರಣ್ ಕಟಾರಿಯಾ

300x250 AD

eUK ವಿಶೇಷ: ಇಪ್ಪತ್ತೆರಡು ವರ್ಷದ ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಕರಣ್ ಕಟಾರಿಯಾ, ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಲಂಡನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಎಕನಾಮಿಕ್ಸ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಚುನಾವಣೆಗೆ  ಸ್ಪರ್ಧಿಸಲು ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದರು. ಆದರೆ ಅವರನ್ನು ಸ್ಪರ್ಧೆಯಿಂದ ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅವರನ್ನು ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸಿದ ನಂತರ ನಂತರ ನಡೆದ ಆಪ್ತ ಸಮಾಲೋಚನೆಯಲ್ಲಿ, ತಾನು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ. ಕ್ಯಾಂಪಸ್’ನಲ್ಲಿ ಅವರ ಮನೋಧರ್ಮ ತುಂಬಾ ಇಸ್ಲಾಮೋಫೋಬಿಕ್ ಆಗಿತ್ತು ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಯುಕೆಯಿಂದ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಕಟಾರಿಯಾ, ತಮ್ಮ ವೇದನೆಯನ್ನು ಹಾಗು ಅಸಹ್ಯಕರವಾದ ಭಾವನೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದರು. “ಅವರು ಮೊದಲು ನನ್ನನ್ನು ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸಿದರು. ನಂತರ ಅವರು ನನಗೆ ಕೌನ್ಸಲಿಂಗ್ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಿದೆ ಎಂದರು. ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನಲ್ಲಿ ಅಂತಹ ಅವಮಾನಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಲು ಒಂದು ಮಿತಿ ಇದೆ, ”ಎಂದು ಕಟಾರಿಯಾ ಹೇಳಿದರು.

LSESU ತನ್ನ ಮೇಲಿನ ನಿಷೇಧವನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕದಿದ್ದರೆ ಯುಕೆ ನ್ಯಾಯಾಲಯಕ್ಕೆ ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಕಟಾರಿಯಾ ಹೇಳಿದ್ದರಿಂದ,  ಅವರ ಆಡಳಿತವು Queerphobic ಮತ್ತುIsamophobic ಎಂದು ಅಸಹ್ಯಕರ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದೊಂದಿಗೆ ಅಪಹಾಸ್ಯ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಟಾರಿಯಾ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

“ನಾನು ಹಿಂದೂ ಉಗ್ರಗಾಮಿ ಗುಂಪಿನೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಆರೋಪಿಸಲಾಯಿತು, ಆದರೆ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳು ಇಲ್ಲ. ನಂತರ ಅವರು ನನಗೆ ಮತ ಹಾಕುವಂತೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ನಾನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಿದ್ದೆನೆಂದು  ಆರೋಪಿಸಿದರು. ಇದು ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಮಿನಲ್ ಅಪರಾಧವಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಅವರು ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಯುಕೆ ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರೆಂದು ಕಂಡುಬಂದರೆ, ನಾನು ಜವಾಬ್ದಾರನಾಗಿರುತ್ತೇನೆ. ಆದರೆ ಅವರು ಯಾವುದೇ ಪುರಾವೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ವಿಫಲವಾದಾಗ, ನಾನು ಮತದಾನದ ಸ್ಥಳದಿಂದ ಎರಡು ಮೀಟರ್ ದೂರದಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಅವರು ನನ್ನನ್ನು ಅನರ್ಹಗೊಳಿಸಿದರು. ಸತ್ಯವನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಅವರು ಸಿಸಿಟಿವಿ ದೃಶ್ಯಾವಳಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕೆಂದು ನಾನು ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತೇನೆ, ”ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

 ಮಾರ್ಚ್ 10 ರಂದು, 22 ವರ್ಷದ ಕರಣ್ ಕಟಾರಿಯಾ ಅವರು ಲಂಡನ್ ಸ್ಕೂಲ್ ಆಫ್ ಎಕನಾಮಿಕ್ಸ್ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಒಕ್ಕೂಟದ ಪ್ರಧಾನ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಹುದ್ದೆಗೆ ತಮ್ಮ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಧೈರ್ಯದಿಂದ ಮುಂದಾದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಒಂದು ಉತ್ತೇಜಕ ಅವಕಾಶವು ಗುರ್ಗಾಂವ್ನ ಸ್ಥಳೀಯರಿಗೆ ತ್ವರಿತವಾಗಿ ದುಃಸ್ವಪ್ನದ ಅಗ್ನಿಪರೀಕ್ಷೆಯಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿತು. “ಇದು ನನಗೆ ಮಹತ್ವದ ಸಂದರ್ಭವಾಗಬೇಕಿತ್ತು, ಆದರೆ ಇದು ನನ್ನ ಜೀವನದ ಅತ್ಯಂತ ದುಃಖಕರ ಅನುಭವವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಕಟಾರಿಯಾ ವಿವರಿಸಿದರು.

ಕೃಷಿ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಹೊಂದಿದ್ದ ಯುವಕನ ಕೆಚ್ಚೆದೆಯ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾದಿಗಳಿಂದ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಏಷ್ಯನ್ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಶೀಲ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಿಂದ ಸಹವರ್ತಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಂದ ಅಗಾಧ ಬೆಂಬಲ ವ್ಯಕ್ತವಾಯಿತು.  ಕಟಾರಿಯಾ ಮಾತ್ರ ಈ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಸ್ಪರ್ಧಿಸಿದ್ದ ಕಂದು ಬಣ್ಣದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯಾಗಿದ್ದು, ಚುನಾವಣೆ ಹತ್ತಿರವಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ವಿಷಯಗಳು ಕರಾಳ ತಿರುವು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳತೊಡಗಿದವು.

ಮಾರ್ಚ್ 24 ರಂದು, ಚುನಾವಣೆಯ ದಿನ, ಕಟಾರಿಯಾ, ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆಯನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಿಕೊಂಡು ದ್ವೇಷದ ಸಂದೇಶಗಳ ಸುರಿಮಳೆಗೆ ಗುರಿಯಾದರು. “ನಾನು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಂಘಗಳ ಮೂಲಕ ಹಲವಾರು ದ್ವೇಷಪೂರಿತ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸಿದ್ದೇನೆ, ಇವೆಲ್ಲವೂ ನನ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಮತ್ತು ಧರ್ಮವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸಿದೆ” ಎಂದು ಕಟಾರಿಯಾ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ. “ನನ್ನನ್ನು ಹಿಂದೂ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾದಿ, ಫ್ಯಾಸಿಸ್ಟ್, ಕ್ವೀರ್ಫೋಬಿಕ್ ಮತ್ತು ಇಸ್ಲಾಮೋಫೋಬಿಕ್ ಎಂದು ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಂಘಗಳ ಸಮಾಜಗಳಲ್ಲಿ ನನ್ನ ವಿರುದ್ಧ ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಾಯಿತು.

ಕಟಾರಿಯಾ ದ್ವೇಷಪೂರಿತ ಸಂದೇಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ LSESU ಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾ ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ತಕ್ಷಣವೇ ಸೂಚಿಸಿದರು ಮತ್ತು ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಖಂಡಿಸುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿದರು. ನನ್ನ ವಿರುದ್ಧದ ಕೆಟ್ಟ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಸಾರ್ವಜನಿಕವಾಗಿ ಖಂಡಿಸುವಂತೆ ನಾನು LSESUಮತ್ತು ಚುನಾವಣಾಧಿಕಾರಿಯನ್ನು ಬೇಡಿಕೊಂಡೆ. ಇಂತಹ ಅಪ್ರಜಾಸತ್ತಾತ್ಮಕ ತಂತ್ರಗಳಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ. ಚುನಾವಣೆಯು ನನ್ನ ಪ್ರಣಾಳಿಕೆ ಮತ್ತು ನೀತಿ ದೃಷ್ಟಿಯ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಬೇಕು, ನನ್ನ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ, ಧಾರ್ಮಿಕ ಅಥವಾ ಜನಾಂಗೀಯ ಗುರುತಿನ ಮೇಲೆ ಅಲ್ಲ, ”ಎಂದು ಅವರು ಒತ್ತಿ ಹೇಳಿದರು.

ಆದರೆ ಚುನಾವಣಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ ಕಟಾರಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಮೂಲೆಗುಂಪು ಮಾಡುವುದು ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದು,ಅದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಅವರು ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಸಂಪ್ರದಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವಸಾಹತುಶಾಹಿ ಮತ್ತು ಗಡಿಯಾಚೆಗಿನ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ವಿರುದ್ಧದ ರಾಜಕೀಯ ಹೋರಾಟಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದಾಗಿತ್ತು.

300x250 AD

ಇಂಡಿಯಾ ಪಾಲಿಸಿ ಫೋರಮ್ ಸಂಚಾಲಕರಾಗಿ, ಕಟಾರಿಯಾ ಎಲ್ಎಸ್ಇಯಲ್ಲಿ ಭಾರತದ ಗಣರಾಜ್ಯೋತ್ಸವದ ಆಚರಣೆಗಳನ್ನು ಆಯೋಜಿಸಲು ತೊಂದರೆಗೆ ಸಿಲುಕಿದ್ದರು. ಪ್ರತಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯತೆ ಮತ್ತು ಜನಾಂಗೀಯತೆಯು ವಿವಿಧ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಂಘಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬ ವಾಸ್ತವದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕಟಾರಿಯಾ ತಮ್ಮ ಪ್ರಯತ್ನ ಮುಂದುವರೆಸಿದ್ದು, ಸೀಮಿತ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳೊಂದಿಗೆ, ನಾವು ನಮ್ಮ ಗಣರಾಜ್ಯ ದಿನದಂದು ಏನನ್ನಾದರೂ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಅವರು ವಿವರಿಸಿದರು.

ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಅತಿಥಿಗಳಾದ ಜಸ್ಟಿಸ್ ಸಂಜಯ್ ಕಿಶನ್ ಕೌಲ್, ಅನಿರುದ್ಧ ರಜಪೂತ್, ಅಮಿಶ್ ತ್ರಿಪಾಠಿ ಮತ್ತು ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಪಾಬ್ಲೊ ಇಬಾನೆಜ್ ಕೊಲೊಮೊ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಪ್ಯಾನಲ್ ಚರ್ಚೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಒಂದು ಯಶಸ್ವಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು IPF ಆಯೋಜಿಸಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಆಧಾರರಹಿತ ನಕಾರಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಹರಡುವ ಮೂಲಕ ಘಟನೆಯನ್ನು ಅಪಖ್ಯಾತಿಗೊಳಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರು, ಯಾವುದೇ ಮಹಿಳಾ ಬುದ್ಧಿಜೀವಿಗಳನ್ನು ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಇದು ಮೇಲ್ಜಾತಿ ಪುರುಷರ ಸಭೆ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು. ಭಾಷಣಕಾರರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರಾದ ಅನಿರುದ್ಧ ರಜಪೂತ್ ಅವರು ಮಹಾರಾಷ್ಟ್ರದ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡದ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ಆರೋಪಗಳು ಆಧಾರರಹಿತವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಮೂಲ ಅಥವಾ ಸಂಶೋಧನೆಯ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿ ಕಟಾರಿಯಾ ಗಮನಸೆಳೆದರು.

ಪೂರ್ವಾಗ್ರಹವನ್ನು ಎದುರಿಸುವ ಮತ್ತು ಬಹಿಷ್ಕಾರಕ್ಕೊಳಗಾಗುವ ಅಪಾಯದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕಟಾರಿಯಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿ ಸಂಘದ ಸಂಘಗಳು ಆಯೋಜಿಸಿದ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಸೆಮಿನಾರ್’ಗಳಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ನಿರ್ಭಯವಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಿದರು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಸಮಾಜವು ಆಯೋಜಿಸಿದ ಅಂತಹ ಒಂದು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರವಿರೋಧಿ ಚಟುವಟಿಕೆಗಾಗಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಕಾನೂನಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾದ ಯುಕೆ ಮೂಲದ ಕಾಶ್ಮೀರಿ ಮೂಲಭೂತವಾದಿಯನ್ನು ಮುಖ್ಯ ಭಾಷಣಕಾರರಾಗಿ ಆಹ್ವಾನಿಸಲಾಯಿತು.ಮತ್ತು ಅವರು ಸತ್ಯದ ಪರವಾಗಿ ನಿಂತರು. ನಾನು ಈವೆಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಸತ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾತ್ರ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೆ. ಕಾಶ್ಮೀರದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯ ಬಗ್ಗೆ ಅವರ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾದ ಪರಿಗಣನೆಯನ್ನು ನೀಡದ ಕಾರಣ ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಅಪಹಾಸ್ಯಕ್ಕೊಳಗಾದರು ಮತ್ತು ಹೊರಹೋಗುವಂತೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಲಾಯಿತು ಎಂದು ಅವರು ಪ್ರತಿಪಾದಿಸಿದರು.

ಎಲ್ಎಸ್ಇಯಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದ ಮೋದಿ ವಿರೋಧಿ ಬಿಬಿಸಿ ಸಾಕ್ಷ್ಯಚಿತ್ರದ ವಿರುದ್ಧ ಕಟಾರಿಯಾ ನಿರ್ಭಯವಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದರು ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಕ್ಕೆ ಅವಕಾಶ ಕಲ್ಪಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಅವರು ದೃಢವಾಗಿ ನಂಬಿದ್ದರು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಅವರ ಅಚಲ ನಿಲುವು ಅವರ ಉಮೇದುವಾರಿಕೆಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಯಾತನೆಗೆ ಒಳಪಡಿಸಿತು.

ಆಕ್ಸ್ಫರ್ಡ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿ ಸ್ಟೂಡೆಂಟ್ಸ್ ಯೂನಿಯನ್’ಗೆ ಚುನಾಯಿತರಾದ ಮೊದಲ ಮಹಿಳಾ ಭಾರತೀಯ ಅಧ್ಯಕ್ಷೆ ರಶ್ಮಿತ್ ಸಾಮಂತ್ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ರಾಜೀನಾಮೆ ನೀಡಿ ಕಟಾರಿಯಾ ಅವರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದರು. “ನನ್ನ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಮೂಲ ಮತ್ತು ಹಿನ್ನೆಲೆಗಾಗಿ ಆಕ್ಸ್ಫರ್ಡ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ನನ್ನ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ, ಕಿರುಕುಳ, ಬೆದರಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಅವಮಾನಕ್ಕೊಳಗಾದಂತೆ, ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನಲ್ಲಿರುವ ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಹಿಂದೂವಿಗೆ ಇದು ಎಂದಿಗೂ ಸಂಭವಿಸಬಾರದು ಎಂದು ನಾನು ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದೆ. @LSEnews ನಿಂದ ಕರಣ್ ಅವರಿಗಾದ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ಅನುಭವವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಹೃದಯವಿದ್ರಾವಕವಾಗಿದೆ! ”ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

“ಇದು ಯುಕೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹಲವಾರು ಕ್ಯಾಂಪಸ್’ಗಳು ಮತ್ತು ಅಕಾಡೆಮಿಗಳಲ್ಲಿ ಆಳವಾಗಿ ಬೇರೂರಿರುವ ಹಿಂದೂಫೋಬಿಯಾದ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಮರಳಿ ತರುತ್ತದೆ, ಇದು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಸೋಗಿನಲ್ಲಿ, ಹಿಂದೂಗಳಂತಹ ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾದ ಸಮುದಾಯಗಳ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಮೊಟಕುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ಕಟಾರಿಯಾ ಅವರು ತಮ್ಮ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವೃತ್ತಿಜೀವನದ ಮೇಲೆ ಬೀರಬಹುದಾದ ಸಂಭಾವ್ಯ ಪರಿಣಾಮಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ತಿಳಿದಿದ್ದರು. ಅವರು ಕೃಷಿ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಿಂದ ಮೊದಲ ತಲೆಮಾರಿನ ಪದವೀಧರರಾಗಿ LSE ಗೆ ಪ್ರವೇಶ ಪಡೆಯುವುದು ಎಷ್ಟು ಕಷ್ಟಕರವಾಗಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನೂ ತಿಳಿದಿದ್ದರು.  “LSE ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಕಲಿಕೆಯ ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ, ರಾಜಕೀಯವಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಮುಕ್ತ ಮಾತುಗಳು ಸಂಪೂರ್ಣ ಶಿಕ್ಷಣದ ಅಗತ್ಯ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯಿಂದ ಪ್ರಚಾರಗೊಂಡ ಏಕಪಕ್ಷೀಯ ನಿರೂಪಣೆಯ ವಿರುದ್ಧ ಮಾತನಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ಕಟಾರಿಯಾ ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಕೃಪೆ: http://newindian.in

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top