Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

“ಯಾರು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ?” ಇದು ವಿಮರ್ಶೆಯ ಸಮಯ!!!

300x250 AD

ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಜೂನ್ 23, 2023 ರಂದು ಸಂಜೆ ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಆಫ್ ಅಮೇರಿಕಾದ ತಮ್ಮ ಮೂರು ದಿನಗಳ ಐತಿಹಾಸಿಕ ಭೇಟಿಯನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು.
ಆದರೆ #ಇಸ್ಲಾಮೋಫೋಬಿಯಾದ ಅಜೆಂಡಾವನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ, ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಹುಸೇನ್ ಒಬಾಮಾ ಸಿಎನ್ಎನ್ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ನಿರೂಪಿಸಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಓರ್ವ ಅಧ್ಯಕ್ಷ, ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಹಿಂದೂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ರಕ್ಷಣೆ,ಈ ವಿಷಯ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಬೇಕಾದ ಸಂಗತಿಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
“ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿಯವರೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದ್ದರೆ, ನನ್ನ ವಾದದ ಭಾಗವೆಂದರೆ, ನೀವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಜನಾಂಗೀಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸದಿದ್ದರೆ, ಒಂದು ಹಂತದಲ್ಲಿ ಭಾರತವು ವಿಭಜನೆಯಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಬಲವಾದ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ” ಎಂಬುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಒಬಾಮಾ ಅವರನ್ನು ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದ್ದರೂ, ನಿರೀಕ್ಷಿಸಿದಂತೆ ಇದು ಕೆಲವು ಮಾಧ್ಯಮಗಳಿಗೆ ಹೇಗಾದರೂ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಬಿಂಬಿಸಲು ಅವಕಾಶ ನೀಡಿತು. ಕೆಲವು ಪೋರ್ಟಲ್‌ಗಳು ಒಬಾಮಾ ಅವರ ಡಬಲ್-ಮಾತು,ಬೂಟಾಟಿಕೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಜನರ ನೋವಿಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಅವರ ದಾಖಲೆಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿವೆ.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಭಾರತ ಮತ್ತು ಐತಿಹಾಸಿಕ ಸನ್ನಿವೇಶದಂತಹ ವಿಶಾಲವಾದ ದೇಶದಲ್ಲಿ ಯಾರು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಹೊಂದಿಸುವ ಸಮಯ ಇದಾಗಿದೆ.

ಸಂವಿಧಾನ ಸಭೆಯ ಚರ್ಚೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸರ್ದಾರ್ ಪಟೇಲ್ ಅವರು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಬಗ್ಗೆ ಹೀಗೆ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ದೇಶದ ವಿಭಜನೆಯನ್ನು ಒತ್ತಾಯಿಸಬಲ್ಲ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರೇ ಅಲ್ಲ. ನೀವು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಎಂದು ಏಕೆ ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಿ. ನೀವು ಪ್ರಬಲ, ಸುಸಂಘಟಿತ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದರೆ, ನೀವು ರಕ್ಷಣೆಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಸವಲತ್ತುಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುತ್ತೀರಿ? ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿ ಇದ್ದಾಗ ಅದು ಸರಿಯಾಗಿತ್ತು: ಆದರೆ ಅದು ಮುಗಿದಿದೆ. ಆ ಕನಸು ಹುಚ್ಚು ಕನಸು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಮರೆತುಬಿಡಬೇಕು ಎಂದಿದ್ದರು.

ಆದರೆ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ನಂತರದ ನಾಯಕರು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿದರು ಎಂಬುದು ಬೇರೆ ವಿಷಯ. ಒಂಬತ್ತು ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶದ ಲಡಾಖ್, ಮಿಜೋರಾಂ, ಲಕ್ಷದ್ವೀಪ, ಕಾಶ್ಮೀರ, ನಾಗಾಲ್ಯಾಂಡ್, ಮೇಘಾಲಯ, ಅರುಣಾಚಲ ಪ್ರದೇಶ, ಪಂಜಾಬ್ ಮತ್ತು ಮಣಿಪುರಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದು, ಹಿಂದೂಗಳು ತಮ್ಮ ಇಚ್ಛೆಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ಮತ್ತು ಆಡಳಿತ ನಡೆಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಾವು ಈಗ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ಈ ರಾಜ್ಯಗಳು ಹಿಂದೂಗಳು 10% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಇರುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಅವರನ್ನು ಇನ್ನೂ ಅಧಿಕೃತವಾಗಿ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ!

300x250 AD

ದೈನಿಕ್ ಭಾಸ್ಕರ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ದೇಶದ 775 ಜಿಲ್ಲೆಗಳ 102 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಇತರ ಕೆಲವು ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಈ ಅಂಕಿಅಂಶವನ್ನು 200 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಂದು ಹಾಕಿವೆ. ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಆತಂಕಕಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಅಬ್ರಹಾಮಿಕ್ ನಂಬಿಕೆಗಳ ಅನುಯಾಯಿಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿ, ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಅಸಂಘಟಿತವಾಗಿವೆ. ಹಿಂದೂಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿರುವಲ್ಲಿ, ಆಕ್ರಮಣಶೀಲತೆಯ ಸಂದರ್ಭಗಳು ಉಂಟಾದಾಗ ತಳಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಇದು ಪ್ರಮುಖ ಸವಾಲುಗಳಿಗೆ ಅನುವಾದಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಚಿತ್ರವೆಂದರೆ, ಇಲ್ಲಿಯೂ ಸಹ ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ

ಜುಲೈ 18, 2022 ರಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ “ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ಭಾಷಿಕ ಸಮುದಾಯಗಳ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸ್ಥಿತಿಯ ಮೇಲೆ ರಾಜ್ಯ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿರುವ ಧಾರ್ಮಿಕ ಅಥವಾ ಭಾಷಾ ಸಮುದಾಯವು ಸಂವಿಧಾನದ 29 ಮತ್ತು 30 ನೇ ವಿಧಿಯ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತನ್ನದೇ ಆದ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುವ ಮತ್ತು ನಡೆಸುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ಅಂತರ್ಗತವಾಗಿ ಪಡೆಯಬಹುದು ಎಂದು ನ್ಯಾಯಾಲಯ ಸೂಚಿಸಿದೆ.

ಈ ಪ್ರಕರಣದಲ್ಲಿ ದೇವಕಿ ನಂದನ್ ಠಾಕೂರ್ ಪರ ಹಿರಿಯ ವಕೀಲ ಅರವಿಂದ್ ದಾತಾರ್ ಅವರು ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದು, ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ನೆಲೆಸಿರುವ ಹಿಂದೂಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರೆಂದು ಘೋಷಿಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಅಧಿಸೂಚನೆಯ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಟಿಕಲ್ 29 ಮತ್ತು 30 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಚಲಾಯಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ಅಂದಿನಿಂದ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಜಾಗೃತಿ ಸೇರಿದಂತೆ ಸೂಕ್ತ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ರಾಜ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಕೇಂದ್ರಾಡಳಿತ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ವಿವಿಧ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರಿಗೆ ಆರಂಭಿಕ ಹಂತವಾಗಿದೆ.

ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಆಕ್ರಮಣಶೀಲತೆ – ಗಲಭೆ- ಅಸಹಿಷ್ಣುತೆ ಮತ್ತು ಮುಂತಾದವುಗಳ ಡೇಟಾವನ್ನು ಜಿಲ್ಲೆ- ತಾಲೂಕು / ಮಂಡಲ ಮಟ್ಟದವರೆಗಿನ ಜನಸಂಖ್ಯಾಶಾಸ್ತ್ರಕ್ಕೆ ಮ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ದಡಕ್ಕೆ ಹಾಕುವ ನಿರೂಪಣೆಯನ್ನು ಒಮ್ಮೆಲೆ ಬುಡಮೇಲು ಮಾಡಬೇಕಾಗಿದೆ.

ಕೃಪೆ: http://arisebharat.com

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top