Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

ಹಿಂದೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ಚಿಹ್ನೆ ಬಳಸಿದ ಮುಸ್ಲಿಂ ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಮಾಲೀಕ: ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ ಕೇರಳದ ಯೂಟ್ಯೂಬರ್ ಬಂಧನ

300x250 AD

ಕಳೆದ ಭಾನುವಾರ, ಕೇರಳದ ಮಲಪ್ಪುರಂ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಚ್ಚಿ ಮೂಲದ ವೆಬ್ ಚಾನೆಲ್ ಮಾಲೀಕ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದ ಪ್ರಭಾವಿಗಳನ್ನು ಪೆರಿಂತಲ್ಮನ್ನಾ ಪೊಲೀಸರು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು. ಅವರು ಧಾರ್ಮಿಕ ಗುಂಪುಗಳ ನಡುವೆ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಮಲಪ್ಪುರಂ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪೂಕ್ಕೊಟ್ಟುಂಪಾಡಂ ಮೂಲದ ವಿಕೆ ಬೈಜು (44) ಅವರು ಪೆರಿಂತಲ್ಮನ್ನಾದಲ್ಲಿರುವ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಹೋಟೆಲ್‌ಗೆ ಐಪಿಸಿ ಸೆಕ್ಷನ್ 153 ಎ (ವಿವಿಧ ಧರ್ಮಗಳ ನಡುವೆ ಅಸಂಗತತೆ ಅಥವಾ ದ್ವೇಷ, ದ್ವೇಷ ಅಥವಾ ದ್ವೇಷದ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಮೂಲಕ ದ್ವೇಷವನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿದ್ದಾರೆ) ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಬೈಜು ಅವರನ್ನು ಪೂಕೊಟ್ಟುಂಪದಂ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಯ ರೌಡಿ ಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಕೋಮುದ್ವೇಷ ಹರಡುವುದು, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಮದ್ಯಪಾನ ಮಾಡುವುದು, ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಜಾಮ್ ಸೃಷ್ಟಿಸುವುದು, ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿಗಳ ಮೇಲಿನ ದೌರ್ಜನ್ಯ, ಲೈಂಗಿಕ ಕಿರುಕುಳದಂತಹ ಅಪರಾಧಗಳಿಗಾಗಿ ಈತನ ವಿರುದ್ಧ ಪೂಕೋಟುಂಪಡಂ, ಕಡಂಪುಳ ಮತ್ತು ಕೋಝಿಕ್ಕೋಡ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಕಾಲೇಜ್‌ನಂತಹ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣಗಳಿವೆ ಎಂದು ಪೊಲೀಸರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಬಹುತೇಕ ಸುಳ್ಳು ಆರೋಪಗಳು ಎಂಬ ಆರೋಪಗಳಿವೆ.
ಇತ್ತೀಚೆಗೆ, ಬೈಜು ಅವರು ಹಿಂದೂ ಭಗವಾನ್ ಗಣಪತಿ ಮೂರ್ತಿಯನ್ನು ಮುಸ್ಲಿಮರು ನಡೆಸುತ್ತಿರುವ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಷ್ಠಾಪಿಸುವುದನ್ನು ವೀಡಿಯೊ ಬ್ಲಾಗ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಭಟಿಸಿದರು. ಬೈಜು ಪ್ರಕಾರ, ಹೋಟೆಲ್ ಮಾಲೀಕರು ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ವಂಚಿಸಲು ವಿಗ್ರಹವನ್ನು ಅಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವೈಕ್ಯತೆಯನ್ನು ಹಾಳು ಮಾಡುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಉದ್ದೇಶಪೂರ್ವಕವಾಗಿ ಕೋಮುದ್ವೇಷ ಹಬ್ಬಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಪೆರಿಂತಲ್ಮಣ್ಣ ಸರ್ಕಲ್ ಇನ್ಸ್‌ಪೆಕ್ಟರ್ (ಸಿಐ) ಪ್ರೇಮಜಿತ್ ಬೈಜು ಅವರನ್ನು 24 ರಂದು ಬಂಧಿಸಿದ್ದರು. ಕೇರಳ ವ್ಯಾಪಾರ ವ್ಯವಸಾಯಿ (ವ್ಯಾಪಾರಿ) ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಮತ್ತು ಹೋಟೆಲ್ ಮತ್ತು ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಒತ್ತಾಯಿಸಿ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಿಗೆ ದೂರು ನೀಡಿದ್ದವು. ಎರಡನ್ನೂ ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ. ವೀಡಿಯೋ ನೋಡಿದ ನಂತರ ಜಿಲ್ಲಾ ಪೊಲೀಸ್ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರು ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ಸೆಕ್ಷನ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಅವರನ್ನು ತಕ್ಷಣ ಬಂಧಿಸುವಂತೆ ಆದೇಶಿಸಿದರು. ಬೈಜುಗೆ ಜಾಮೀನು ನಿರಾಕರಿಸಿ ಪೆರಿಂತಲ್ಮನ್ನಾ ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ರಿಮಾಂಡ್ ನೀಡಿತ್ತು. ಮರ್ಚೆಂಟ್ಸ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ​​ಕೂಡ ಡಿಜಿಪಿ ಮತ್ತು ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳಿಗೆ ದೂರು ಸಲ್ಲಿಸಿದ್ದು, ಬೈಜು ಅವರು ಕೋಮುದ್ವೇಷದ ಅಭಿಯಾನ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.
ಹನುಮಾನ್ ದೇವಸ್ಥಾನದಿಂದ ಹಿಂದಿರುಗುವಾಗ, ಬೈಜು ಅರಿಯಾಸ್ (ಎ-ರಿಯಾಸ್) ಹೆಸರಿನ ಹೋಟೆಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಆಹಾರ ಸೇವಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಆರ್ಯಸ್ ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ಪ್ರಸಿದ್ಧ ಆಹಾರ ಜಂಟಿಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಆಹಾರವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ. ಮಲಯಾಳಂನಲ್ಲಿ ಎರಡನ್ನೂ ಒಂದೇ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ. ಸೋಗು ಹಾಕುವುದು ಅಲ್ಲಿಗೆ ಮುಗಿಯುವುದಿಲ್ಲ. ಹಿಂದೂ ಭಕ್ತರು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಂದ ತುಂಬಿದ ಭೋಜನಾಲಯವನ್ನು ಬೈಜು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಯೂಟ್ಯೂಬ್ ವಿಡಿಯೋದಲ್ಲಿ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದು ಹೀಗೆ.
ಹಿಂದೂ ಒಡೆತನದ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಹೋಟೆಲ್ ಸರಪಳಿಗಳು ತಮ್ಮ ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಮತ್ತು ಜನಸಂದಣಿಯನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತವೆ. ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ನೆಚ್ಚಿನ ಹಿಂದೂ ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈಗ ಅವರ ಬ್ರಾಂಡ್ ಹಲಾಲ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಪೂರೈಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಸ್ಲಾಮಿ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮುಖಂಡರ ಅರೇಬಿಕ್ ಆಹ್ವಾನಗಳನ್ನು ಪಠಿಸುವಾಗ ಆಶೀರ್ವಾದ (ಹಲಾಲ್) ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಬೇಯಿಸಿದ ಆಹಾರದ ದೊಡ್ಡ ಪಾತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಉಗುಳುವ ಹಲವಾರು ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಮುಸ್ಲಿಮರು ಎಂದಿಗೂ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಅಥವಾ ಹಿಂದೂ ಭಗವಾನ್ ಅನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಆದರೂ, ಕೆಲವು ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ಈಗ ಸಸ್ಯಾಹಾರಿ ಹಲಾಲ್ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಹಿಂದೂ ಭಗವಾನ್ ಮತ್ತು ಭಗವತಿಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಇಂತಹ ಅಂಶಗಳು ಹಿಂದೂ ಮೂರ್ತಿಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ಹಣಕಾಸಿನ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತವೆ. ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ವಿಗ್ರಹಾರಾಧನೆಯನ್ನು ದ್ವೇಷಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಅವರ ಸಿದ್ಧಾಂತದಲ್ಲಿ ನಂಬಿಕೆಯಿಲ್ಲದ ಕಾರಣದಿಂದ ಹಿಂದೂಗಳ ಆಸ್ತಿಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಯವಾಗಿ ಕಿತ್ತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ. ಬೈಜು ಯುಪಿಐ ಬಳಸಿ ಬಿಲ್ ಪಾವತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಫುಡ್ ಜಾಯಿಂಟ್ ಅಬ್ದುಲ್ ಅಬ್ದುಲ್ ರಹ್ಮಾನ್ ಅವರ ಮಾಲೀಕತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದು ಕಂಡುಕೊಂಡರು. ಕ್ಯಾಶ್ ಕೌಂಟರ್‌ನ ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಚ್ಚುಕಟ್ಟಾಗಿ ಜೋಡಿಸಲಾದ ಗಣಪತಿ ಮೂರ್ತಿಯನ್ನೂ ಅವರು ಕಂಡುಕೊಂಡರು.

ಬೈಜು, “ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಂತೆಯೇ ಇಸ್ಲಾಮಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿದ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ಮಲಪ್ಪುರಂ ಹೊಂದಿದೆ. ಇನ್ನು, ಇದೇ ಮಲಪ್ಪುರಂನಲ್ಲಿ ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮೀಯರೊಬ್ಬರು ಗಣಪತಿ ಭಗವಾನರ ಆಶೀರ್ವಾದ ಪಡೆದು ಆಹಾರ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹಿಂದೂ ಭಗವಾನ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಸಲು ಮತ್ತು ಆಹಾರವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಅಬ್ದುಲ್ ರಹ್ಮಾನ್ ತೋರಿದ ಶೌರ್ಯವನ್ನು ಅವರು ಮೆಚ್ಚಿದರು.
ಅವನು ಅಥವಾ ಅವಳು ಹಲಾಲ್ ಮಾಫಿಯಾವನ್ನು ತೃಪ್ತಿಪಡಿಸುವವರೆಗೂ ಯಾರಾದರೂ ಆಹಾರವನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ಲಾಭದ ಪಾಲನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಇಂತಹ ಹಲವಾರು ತಿನಿಸುಗಳಿವೆ ಮತ್ತು ಬೈಜು ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ವಂಚಿಸುತ್ತಿರುವವರನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಹೋರಾಟ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರು. ಇದಕ್ಕಾಗಿಯೇ ಹಲಾಲ್ ಮಾಫಿಯಾ ಬೈಜು ಅವರನ್ನು ಕಂಬಿ ಹಿಂದೆ ಎಸೆದಿದೆ.
ಬೈಜು ಅವರ ಜಾಮೀನು ಅರ್ಜಿಯು ಈ ವಾರದಲ್ಲಿ ಬರಬೇಕಿತ್ತು ಆದರೆ ಅವರು ಜೈಲಿನಲ್ಲಿಯೇ ಉಳಿದಿದ್ದಾರೆಯೇ ಅಥವಾ ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆಯೇ ಎಂಬುದು ತಿಳಿದಿಲ್ಲ. ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಪತ್ರಕರ್ತರ ಮೇಲೆ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಹಿಂದೂ ಹಕ್ಕುಗಳಿಗಾಗಿ ಹೋರಾಡುವವರ ಮೇಲೆ ದೌರ್ಜನ್ಯಗಳು ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿವೆ. ಇದು ಆಳುವ ಆಡಳಿತದ ಮೇಲೆ ಮೂಲಭೂತವಾದ ಇಸ್ಲಾಂನ ಪ್ರಭಾವದಿಂದಾಗಿ ಎಂದು ಕೆಲವರು ವಾದಿಸುತ್ತಾರೆ.
ನಮ್ಮ ದೇವತೆಗಳನ್ನು ಕೇವಲ ವಾಣಿಜ್ಯ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕೆ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಹಿಂದೂಯೇತರರ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ನೀಡಿದ ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಜೈಲಿಗೆ ಹಾಕಲಾಗುತ್ತದೆ. ಕೇರಳ ಪೊಲೀಸರು ಜಿಹಾದಿ ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಿಗೆ ಆಪಾದಿತ ಸಾಧನವಾದಾಗ, ಮುಸ್ಲಿಮೇತರರ ವಿರುದ್ಧದ ದಾಳಿಗಳು ಇನ್ನಷ್ಟು ಬಲಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ರಾಷ್ಟ್ರವಿರೋಧಿ ಭಾವನೆಗಳಿಂದ ಪ್ರೇರೇಪಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಪ್ರಚಾರಕರಿಂದ ಹರಡುವ ವದಂತಿಗಳನ್ನು ತಡೆಯಲು ರಾಜ್ಯ ವಿಫಲವಾದಾಗ, ಅದು ಅರಾಜಕತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಕೇರಳದ ಹಿಂದೂ ಸಮಾಜ ಮತ್ತು ಸಂಘಟನೆಗಳು ಈ ಕರಾಳ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಬೈಜು ಮತ್ತು ಅವರ ಕುಟುಂಬದೊಂದಿಗೆ ನಿಲ್ಲಬೇಕು.

300x250 AD

LINK:https://youtu.be/uon2PIFi-gM

ಕೃಪೆ: http://indusscrolls.com

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top