Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಹಕ್ಕುಗಳು: ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ

300x250 AD

ಹಿಂದೂಸ್ತಾನ್ ಟೈಮ್ಸ್ ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, “ಬಿಡೆನ್ ಅವರು ಜೂನ್ 22 ರಂದು ಶ್ವೇತಭವನದ ದಕ್ಷಿಣ ಹುಲ್ಲುಹಾಸಿನ ಮೇಲೆ ಮೋದಿಯನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುತ್ತಿದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ದ್ವಿಪಕ್ಷೀಯ ಮಾತುಕತೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವಾಗ, ಒಬಾಮಾ ಅವರು ಸಿಎನ್‌ಎನ್‌ಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಬಿಡೆನ್‌ಗೆ “ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಹಿಂದೂ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ರಕ್ಷಣೆ” ಎಂಬ ಕುರಿತಾಗಿ ಮಾತನಾಡಿದ್ದರು. ಒಬಾಮಾ ಅವರು ಮೋದಿಯವರೊಂದಿಗೆ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸಿದರೆ, ಅವರ ವಾದದ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಭಾರತೀಯ ಪ್ರಧಾನಿ ಜನಾಂಗೀಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ರಕ್ಷಿಸದಿದ್ದರೆ, ಭಾರತವು ಬೇರ್ಪಡುವ ಬಲವಾದ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇಡೇ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರು. ಈ ದೊಡ್ಡ ಆಂತರಿಕ ಸಂಘರ್ಷಗಳು ಮುಸ್ಲಿಂ ಇಂಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಇಂಡಿಯಾ ಎರಡರ ಹಿತಾಸಕ್ತಿಗಳಿಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಒಬಾಮಾ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಅಮೆರಿಕದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಬರಾಕ್ ಹುಸೇನ್ ಒಬಾಮಾ ಅವರ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಗೆ ಹಲವು ಕಾರಣಗಳನ್ನು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅದು ಈ ಲೇಖನದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಮೀರಿದೆ. ಒಬಾಮಾ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಳಿಂದ ತಿಳುವಳಿಕೆ ಇಲ್ಲದಂತೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ. U.S.A ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮದಲ್ಲಿ ಸಮುದ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದರಿಂದ, ಉತ್ತರ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣದಲ್ಲಿ ಶಾಂತಿಯುತ ನೆರೆಹೊರೆಯವರು ಇರುವುದು ಪ್ರಪಂಚದ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೆರಿಕನ್ನರ ದೃಷ್ಟಿಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಶಕ್ತಿಯಾಗಿದೆ. 1997 ರಲ್ಲಿ, ನಾನು U.S. ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿಯ ಭಾರತೀಯ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾಗ $ 3 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಾಹ್ಯ ವಾಣಿಜ್ಯ ಸಾಲವನ್ನು ಹೇಳಲು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಖಜಾನೆ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಬೇಕಾಯಿತು. ಸಾಲವನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೆಡ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ? ಭಾರತವು ಮುಂದೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯೇ? ಎಂಬುದು ಆಕೆಯ ಪ್ರಶ್ನೆಯಾಗಿತ್ತು.

ಒಬಾಮಾ ಅವರು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ್ದಾರೆ. ಮುಸ್ಲಿಂ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ರಕ್ಷಣೆ, ಜನಾಂಗೀಯ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಹಕ್ಕುಗಳ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ವಿಫಲವಾದರೆ ಭಾರತವು ಭಾಗವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಇಂಥವುಗಳ ಬಗ್ಗೆ.

ಆದರೆ ಒಬಾಮಾಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಮೊದಲು ಕೆಲವಷ್ಟು ವಿಷಯಗಳು ಗಮನಕ್ಕಿರಲಿ:

 1. ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಪವಿತ್ರ ಬೈಬಲ್ ಮೇಲೆ ಒಂದು ಕೈಯಿಂದ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ? ಇದರಿಂದ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲವೇ?
 2. 1988 ರಿಂದ ಮಾರ್ಚ್ 31, 2019 ರವರೆಗೆ ಜಮ್ಮು ಮತ್ತು ಕಾಶ್ಮೀರದಲ್ಲಿ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯಿಂದಾಗಿ ಮರಣಿಸಿದ 44,729 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜೀವಗಳು 2021 ರಲ್ಲಿ, US ನಲ್ಲಿ ಬಂದೂಕು ಆಕ್ರಮಣದಿಂದ ಗಾಯಗಳಿಂದ 48,830 ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ (ಪ್ಯೂ ರಿಸರ್ಚ್‌ನ ಏಪ್ರಿಲ್ 26, 2023 ರ ವರದಿ)ಭಾರತೀಯರು ಒಂದು ವಿಶ್ವ ಒಂದು ಕುಟುಂಬ-ವಸುಧೈವ ಕುಟುಂಬಕಂ ಎಂಬುದರ ಅನುಯಾಯಿಗಳು. ಕಳೆದುಹೋದ ಜೀವಗಳ ಬಗ್ಗೆ ನಾವು ತೀವ್ರ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದೇವೆ.
 1. ನಿಮ್ಮ ಸುಂದರ ದೇಶಕ್ಕೆ (ಪೂರ್ವ ಮತ್ತು ಪಶ್ಚಿಮ ನಗರ) ನನ್ನ ಭೇಟಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಾನು U.S.A. ಮೂಲ ನಿವಾಸಿಗಳಾದ ರೆಡ್ ಇಂಡಿಯನ್ಸ್ ಅನ್ನು ನೋಡಬೇಕೆಂದು ಆಶಿಸಿದ್ದೆ, ಆದರೆ ವಾಷಿಂಗ್ಟನ್‌ನ ಅದ್ಭುತ ವಸ್ತುಸಂಗ್ರಹಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಭೇಟಿಯಾದೆ.
  ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬನ್ನಿ ಒಬಾಮಾಜಿ, ನೀವು ಎಲ್ಲೆಂದರಲ್ಲಿ 20 ಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು. (ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶೀಯರು ಸೇರಿದಂತೆ) ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ,
 2. ಜೋ ಬಿಡೆನ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣವಚನ ಸ್ವೀಕರಿಸುವ ಮೊದಲು ಕೊನೆಯ ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಜಾನ್ ಎಫ್ ಕೆನಡಿ (1963 ರಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು) (ಪ್ಯೂ ರಿಸರ್ಚ್) ನೆಚ್ಚಿನವರಾಗಿದ್ದರು.
  ಈ 57 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಕ್ಯಾಥೋಲಿಕ್ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಭಾವನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಲಿಲ್ಲವೇ? ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಭಾರತವು ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಸಿಖ್ ಪ್ರಧಾನಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.
  ಜಾನ್ ಕೆ ಏಕೆ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು? ಭಾರತದಲ್ಲಿ, ಶ್ರೀಮತಿ ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿಯನ್ನು ಏಕೆ ಗುಂಡಿಕ್ಕಿ ಕೊಂದರು?? ಎಂಬುದು ನಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ದಯವಿಟ್ಟು ಬಿಡೆನ್’ ಜಿಯನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ.
 3. ಒಬಾಮಾಜಿ ನಿಮ್ಮ ಅಧ್ಯಕ್ಷತೆಯಲ್ಲಿ, 2010 ರಲ್ಲಿ, ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್‌ನ ಗ್ರೌಂಡ್ ಝೀರೋದಲ್ಲಿ ಮಸೀದಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಪ್ರಸ್ತಾಪವಿತ್ತು. ನೀವು ಭಾರತೀಯ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಬಗ್ಗೆ ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿರುವುದರಿಂದ ಕೇಳುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ನೀವು ನೆಲದ ಶೂನ್ಯ ಮಸೀದಿಯ ನಿರ್ಮಾಣವನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿರಬಹುದು ಎಂಬ ಅನಿಸಿಕೆ ಖಚಿತವಾಗಿದೆಯೇ? READ: https://www.dnaindia.com/opinion/main-article_9-11-ground-zero-mosque-babri-and-their-symbolism_1436025
 4. U.S. ಏಕೆ ಎಂದಿಗೂ ಮಹಿಳೆಯರು ಅಥವಾ ಮುಸ್ಲಿಂ ಅಧ್ಯಕ್ಷರನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ? READ:https://theprint.in/world/not-just-2020-why-the-us-has-never-had-a-woman-president/381819/ ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ, ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳು ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ವನವಾಸಿ ಸಮಾಜದ ಸದಸ್ಯರಾಗಿದ್ದಾರೆ. (ಬುಡಕಟ್ಟು). ಅದಕ್ಕೂ ಮೊದಲು ಶ್ರೀಮತಿ ಪ್ರತಿಭಾ ಪಾಟೀಲ್ ಅವರು ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಯಾಗಿದ್ದವರು ಶ್ರೀಮತಿ ಇಂದಿರಾಗಾಂಧಿ ಅವರನ್ನು ಪ್ರಧಾನಿಯಾಗಿದ್ದನ್ನು ಮರೆಯಬಾರದು. ಭಾರತವು ಅಬ್ದುಲ್ ಕಲಾಂ ಮತ್ತು ಎಫ್ ಅಹಮದ್ ಅವರಲ್ಲಿ ಇಬ್ಬರು ಮುಸ್ಲಿಂ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರು.
 5. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸದ ಶಿಯಾಗಳು, ಸುನ್ನಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಹಮದಿಯಾಗಳಿಗೆ ಭಾರತವು ನೆಲೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೇ?
  ಯುಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಮುಸ್ಲಿಂ ಪಂಥಗಳು ಸಹ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದ್ದರೆ? ದಯವಿಟ್ಟು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿ.
 6. U.S.ಗೆ 1776 ರಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ ಸಿಕ್ಕಿತು, ಆದರೆ 1865 ರಲ್ಲಿ ಗುಲಾಮಗಿರಿಯನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಗುಲಾಮಗಿರಿಯನ್ನು ನಿರ್ಮೂಲನೆ ಮಾಡಲು 89 ವರ್ಷಗಳು ಏಕೆ ಬೇಕಾಯಿತು? ಅದು ಈಗಲೂ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಭಾವಿಸುತ್ತೇವೆ.
 7. ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಪೂರ್ವ ಕರಾವಳಿಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಹದಿಮೂರು ಬ್ರಿಟಿಷ್ ವಸಾಹತುಗಳಿಂದ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು. ಅದರ ನಂತರ, ಭೂಮಿಯನ್ನು ಖರೀದಿಸಲಾಯಿತು ಅಥವಾ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲಾಯಿತು. ಒಂದು ಕಾಲದಲ್ಲಿ ಮೆಕ್ಸಿಯೋ ಮೂಲದ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದ 10 US ರಾಜ್ಯಗಳು ರಾಷ್ಟ್ರ ನಿರ್ಮಾಣಕ್ಕೆ U.S. ಈ ಮಾರ್ಗವನ್ನು ಏಕೆ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು? ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ಪ್ರದೇಶಗಳ ನಾಗರಿಕರ ಬಗ್ಗೆ ಯುಎಸ್ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿದೆಯೇ? ಇದಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ, ಭಾರತದ ನಾಗರಿಕತೆಯು ಸಾವಿರಾರು ವರ್ಷಗಳಷ್ಟು ಹಳೆಯದು. ಜಗತ್ತು ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ಮೊದಲು ನಾವು ಯಹೂದಿಗಳು, ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ಮತ್ತು ಪಾರ್ಸಿಗಳಿಗೆ ಆಶ್ರಯ ನೀಡಿದ್ದೇವೆಯೇ? ಈ ಸಮುದಾಯಗಳು ಉಳಿದುಕೊಂಡಿವೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ TATAS ಪಾರ್ಸಿ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ!
  ಪಾರ್ಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಯಹೂದಿಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು, ಅವರು ಎಂದಿಗೂ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರೆಂಬ ಹಕ್ಕಿಗಾಗಿ ಹೊಡೆದಾಡುವುದಿಲ್ಲ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ ನಾನು U.S.ನಲ್ಲಿ ಬ್ಲ್ಯಾಕ್ ಲೈವ್ಸ್ ಮೂವ್‌ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ವರ್ಣಭೇದ ನೀತಿಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ.
 8. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ U.S. ತುಂಬಾ ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆಯಾದರೂ ಅದು ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕಾದಾದ್ಯಂತ ನಿರಂಕುಶಾಧಿಕಾರಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆಯೇ? ದಯವಿಟ್ಟು ಈ ವೈರುಧ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ತಿಳಿಹೇಳಿ.
  ಮಾಜಿ ವಿದೇಶಾಂಗ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಕನ್ವಾಲ್ ಸಿಬಲ್ ಎಕನಾಮಿಕ್ ಟೈಮ್ಸ್‌ನಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳು ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ನೀತಿ ಸಾಧನವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ, “ಫ್ರೆಂಚ್ ಮತ್ತು ಅಮೇರಿಕನ್ ಕ್ರಾಂತಿಗಳಲ್ಲಿ ತಾತ್ವಿಕ ಮತ್ತು ರಾಜಕೀಯ ಬೇರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯಾಗಿ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಯುಎನ್ ಸ್ಥಾಪಿಸುವ ಮೂಲಕ ಪಶ್ಚಿಮವು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಲ್ಲಿ ಕೆತ್ತಲಾಗಿದೆ. 1946 ರಲ್ಲಿ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಆಯೋಗ ಮತ್ತು 1948 ರಲ್ಲಿ ಯುಎನ್ ಜನರಲ್ ಅಸೆಂಬ್ಲಿಯಿಂದ ಯುನಿವರ್ಸಲ್ ಡಿಕ್ಲರೇಶನ್ ಆಫ್ ಹ್ಯೂಮನ್ ರೈಟ್ಸ್ (UDHR) ಅನ್ನು ಅಂಗೀಕರಿಸುವ ಮೂಲಕ, ಪಾಶ್ಚಿಮಾತ್ಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣಾ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ರಚಿಸಲಾದ ದಾಖಲೆ. UDHR ನಂತರದ ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ವಸಾಹತುಶಾಹಿ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಏಷ್ಯನ್ ಮತ್ತು ಆಫ್ರಿಕನ್ ದೇಶಗಳು ಇದ್ದಾಗ ಮತ್ತು ಈ ಎಲ್ಲಾ ಹಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯಗಳನ್ನು ಪಶ್ಚಿಮದಿಂದ ನಿರಾಕರಿಸಿದಾಗ ಜೀವನ, ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯ, ಸಮಾನತೆ, ವಾಕ್, ಚಲನೆ, ಚಿಂತನೆ, ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಮತ್ತು ಧರ್ಮದ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುವ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮೇಲಿನ ಒತ್ತು ವಿಪರ್ಯಾಸವಾಗಿತ್ತು. ” READ: https://www.esamskriti.com/e/Culture/Indian-Culture/HUMAN-RIGHTS-in-Sanatana-Dharma–1.aspx
 9. ಉತ್ತರ ಅಮೆರಿಕಾವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿಯುವ ಮೊದಲು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವವು ಇಂಡಿಕ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿತ್ತು. READ: https://www.esamskriti.com/e/Culture/Indian-Culture/Concept-of-Elections-and-Democracy-in-Vedas-and-Dharma-Sastras-1.aspx
 10. ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, US ಮೂಲದ ಚರ್ಚ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಶತಕೋಟಿ ಡಾಲರ್‌ಗಳನ್ನು ಏಕೆ ರವಾನಿಸಿವೆ. ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಅವರನ್ನು ಹಾಗೆ ಮಾಡಲು ಆಹ್ವಾನಿಸಿದೆಯೇ? ಅಥವಾ ಅವರು ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಬಡವರು US ನಲ್ಲಿ ಇಲ್ಲವೇ!?READ:https://sundayguardianlive.com/news/time-review-law-foreign-funding-ngos

ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೇರಿಕಾ ಏಕೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ? ಇದು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ದೇಶೀಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ಮೇಲೆ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಂತಿಮವಾಗಿ, U.S. ಇರಾಕ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಿನಾಶದ ಶಸ್ತ್ರಾಸ್ತ್ರಗಳನ್ನು ಕಂಡುಕೊಂಡಿದೆಯೇ? READ https://www.washingtonpost.com/politics/2019/03/22/iraq-war-wmds-an-intelligence-failure-or-white-house-spin/ ಮೇಲಿನ ಉದ್ದೇಶವು ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಅಷ್ಟೇ ಹೊರತಾಗಿ U.S. ಕಡೆಗೆ ಬೆರಳು ತೋರಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ಈಗ ನಾವು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುತ್ತೇವೆ. ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಹಿಂದೂ ಸಮುದಾಯದ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಹ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಧರ್ಮದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ 1947 ರಲ್ಲಿ ಭಾರತವನ್ನು ವಿಭಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ದೇಶವನ್ನು ಬಯಸುವ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಇಂದು ಪಾಕಿಸ್ತಾನ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಪ್ರದೇಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದರು. ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶ ಒಡೆದು 1971 ರಲ್ಲಿ ಸ್ವತಂತ್ರವಾಯಿತು.

ಮುಸ್ಲಿಂ ಆಕ್ರಮಣಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ನಾಶಪಡಿಸಲಾಯಿತು ಅಥವಾ ಮಸೀದಿಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಹಿಂದೂಗಳನ್ನು ಬಲವಂತವಾಗಿ ಮತಾಂತರಗೊಳಿಸಲಾಯಿತು. ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಮುಸ್ಲಿಮರನ್ನು ಅಶ್ರಫ್ (ಉನ್ನತ ಜನನ), ಅಜ್ಲಾಫ್ (ಕಡಿಮೆ ಜನಿಸಿದವರು) ಮತ್ತು ಅರ್ಜಾಲ್ (ಅಂದರೆ ಕೀಳರಿಮೆ, ಅಸ್ಪೃಶ್ಯರಿಗೆ ಸಮಾನರು) ಎಂದು ವಿಂಗಡಿಸಬಹುದು. READ: https://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/Current-Affairs/India~Empowerment-of-Pasmanda-Muslims-is-a-Must-1.aspx

ಮುಸ್ಲಿಂ ದಾಳಿಗಳು ಹೇಗಿದ್ದವು ಎಂಬುದನ್ನು ತಿಳಿಯಲು ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ನಿವೃತ್ತ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಬರೆದ ಲೇಖನಗಳನ್ನು ಓದಿ.

ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ನಂತರ ಹಿಂದಿನ ಆಡಳಿತಗಾರರು ಅಂದರೆ ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ಸಮಾನ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ನೀಡದ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರನ್ನು ಈಗ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಯಾರು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಓದಿ ಜೆ ಸಾಯಿ ದೀಪಕ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ.https://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/For-The-Followers-Of-Dharma/Why-India-must-have-no-place-for-religious-minority-1.aspx

300x250 AD

ಆರ್ ಉಪಾಧ್ಯಾಯ ಅವರ ಲೇಖನದ ಆಯ್ದ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ದಾರ್ ಪಟೇಲ್ ಹೇಳಿದರು, “ದೇಶದ ಪ್ರತ್ಯೇಕತೆಗೆ ಕಾರಣವಾದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಪುನರಾವರ್ತನೆಯಾಗಬೇಕಾದರೆ, ನಾನು ಹೇಳುತ್ತೇನೆ: ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯಲು ಬಯಸುವವರು ಅಲ್ಲಿ ಹೋಗಿ. ಇಲ್ಲಿ, ನಾವು ಒಂದು ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ನಾವು ಒಂದು ರಾಷ್ಟ್ರದ ಅಡಿಪಾಯವನ್ನು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಮತ್ತೆ ವಿಭಜಿಸಲು ಮತ್ತು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುವ ಬೀಜಗಳನ್ನು ಬಿತ್ತಲು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡುವವರಿಗೆ ಇಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನವಿಲ್ಲ, (ಸಂವಿಧಾನ ಸಭೆಯ ಚರ್ಚೆ VOL . V).

ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡುವವರು ಮುದ್ಗಲ್ ವರ್ಸಸ್ ಯೂನಿಯನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ, A. 1995 S.C. 1531 (ಪ್ಯಾರಾ 35) ನಲ್ಲಿ ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ತೀರ್ಪನ್ನು ಓದಬೇಕು: “ವಿಭಜನೆಯ ನಂತರ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಉಳಿಯಲು ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿದ ಭಾರತೀಯ ನಾಯಕರು ಎರಡು ರಾಷ್ಟ್ರ ಅಥವಾ ಮೂರು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ನಂಬಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಗಣರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ರಾಷ್ಟ್ರ – ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರ – ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ಸಮುದಾಯವು ಧರ್ಮದ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಘಟಕವಾಗಿ ಉಳಿಯಲು ಹೇಳಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ದೃಢವಾಗಿ ನಂಬಿದ್ದರು.

ಮತ್ತೊಂದು ಇತಿಹಾಸವೆಂದರೆ ಹಿಂದೂಗಳು ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಮರು ಯಾವಾಗಲೂ ಶಾಂತಿಯಿಂದ ಬದುಕುತ್ತಿದ್ದರು.ಆದರೆ ಈ ಘರ್ಷಣೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ವಿದ್ಯಮಾನವಾಗಿದೆ. ಡಾ ಅಂಬೇಡ್ಕರ್ ಅವರ ಬರಹಗಳನ್ನು ಓದಿ https://www.esamskriti.com/e/History/Indian-History/Did-Hindus-and-Muslims-always-live-in-PEACE-1.aspx

ಈಗ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರ ವಿಶೇಷ ಹಕ್ಕುಗಳ ಉದಾಹರಣೆಗಳಿಗೆ ಬರೋಣ:

 1. ಸರ್ಕಾರವು ಮಸೀದಿಗಳ ಮೇಲೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಅಥವಾ ಯಾವುದೇ ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಆದರೆ ಹಿಂದೂ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ.
 2. ದಕ್ಷಿಣ ಭಾರತದ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ದೇವಸ್ಥಾನ ಸಂಗ್ರಹಗಳು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ಖಜಾನೆಯ ಭಾಗವಾಗುತ್ತವೆ. ಮಸೀದಿ, ಚರ್ಚುಗಳಿಗೆ ಹಾಗಲ್ಲ.
 3. ಸರ್ಕಾರವು ಮದ್ರಸಾಗಳಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರ ಧಾರ್ಮಿಕ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಹಣ ನೀಡುತ್ತದೆ. “ಅಂದರೆ, ಮುಸ್ಲಿಂ ಧರ್ಮಶಾಸ್ತ್ರದ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಅನುದಾನ ಆಯೋಗವು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿದೆ. ಆದರೆ, ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮಶಾಸ್ತ್ರ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಯುಜಿಸಿ ಡಿಬಾರ್ ಮಾಡಿದೆ. ಮದ್ರಾಸ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಅಧ್ಯಯನದಲ್ಲಿ ಸ್ನಾತಕೋತ್ತರ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಿದೆ. ಹಿಂದೂ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ ಅಂತಹ ಯಾವುದೇ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳಿಲ್ಲ. ಇದು ದೇವತಾಶಾಸ್ತ್ರದ ಅಧ್ಯಯನಗಳಿಗಿಂತ ಭಿನ್ನವಾಗಿದೆ.
 4. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಮರು ಕಾನೂನುಬದ್ಧವಾಗಿ 4 ಬಾರಿ ಮದುವೆಯಾಗಬಹುದು, ಹಿಂದೂಗಳು ಒಮ್ಮೆ ಮಾತ್ರ.
 5. ಇಸ್ಲಾಂ ಅಥವಾ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯಾನಿಟಿಗೆ ಮತಾಂತರಗೊಂಡ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಪ್ರಯೋಜನಗಳ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ST ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಈಶಾನ್ಯ ST ಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಮತಾಂತರದ ನಂತರವೂ ಆದಾಯ-ತೆರಿಗೆ ಪಾವತಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ರೀಡ್ ಟ್ಯಾಕ್ಸ್ ಕಾನೂನುಗಳು ಎಲ್ಲಾ ಭಾರತೀಯ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಒಂದೇ ಆಗಿರಬೇಕು
 6. ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಹೆಚ್ಚಳವು ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸುತ್ತದೆ

1951 ರಲ್ಲಿ: ಭಾರತದ ಒಟ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆ 36.11 ಕೋಟಿ, ಅವರಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಧರ್ಮಗಳು 31.49 ಕೋಟಿ, ಮುಸ್ಲಿಮರು 3.77 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು 0.84 ಕೋಟಿ. 2011 ರಲ್ಲಿ: ಒಟ್ಟು ಜನಸಂಖ್ಯೆ 121.09 ಕೋಟಿ ಇವರಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಧರ್ಮಗಳು 101.08 ಕೋಟಿ, ಮುಸ್ಲಿಮರು 17.22 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು 2.78 ಕೋಟಿ. ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಿಂದ ಹಿಂದೂಗಳು ವಾಸ್ತವಿಕವಾಗಿ
ಕಣ್ಮರೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಬಾಂಗ್ಲಾದೇಶದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ಇಂದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಂದಾಜು 25 ಕೋಟಿ ಮುಸ್ಲಿಮರಿದ್ದಾರೆ. ಅವರು ಹೇಗೆ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಾಗುತ್ತಾರೆ? ಅವರು 33.49 ಕೋಟಿಗಳ U.S. ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ 75% ರಷ್ಟಾಗಿದ್ದಾರೆ.

 1. ಭಾರತವು ಮುಸ್ಲಿಂ ದತ್ತಿಗಳಿಗೆ ಪ್ರತ್ಯೇಕ ಕಾನೂನನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ವಕ್ಫ್ ಬೋರ್ಡ್ ವಿಭಿನ್ನ ಕಾನೂನಿಗೆ ಒಳಪಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಅನುದಾನವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತದೆ ಆದರೆ ಹಿಂದೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ನಿಯಂತ್ರಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ವಕ್ಫ್ ಆಸ್ತಿಯನ್ನು ಸಂವಿಧಾನ ಚಾಲಿತ ರಾಜ್ಯದಲ್ಲಿ ಸರ್ವಶಕ್ತನಿಗೆ ಸಮರ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ? ರಾಜ್ಯ ವಕ್ಫ್ ಬೋರ್ಡ್‌ಗಳ ಸಿಇಒ ಆಗಲು ಕಾನೂನಿನ ಪ್ರಕಾರ ಮುಸ್ಲಿಮರಿಗೆ ಮಾತ್ರ ಅವಕಾಶವಿದೆ. ಈ ಮಂಡಳಿಗಳು ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಅನುದಾನ ಪಡೆಯುತ್ತವೆ. ಅಂತಹ ಮಂಡಳಿಗಳು ಧಾರ್ಮಿಕ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕೆ ಧನಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದು. ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ, ಹಿಂದೂಗಳ ದೇವಾಲಯಗಳನ್ನು ಸರ್ಕಾರವು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತದೆ. https://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/Ideas-ad-Policy/All-you-wanted-to-know-about-Waqf-~-FAQ-1.aspx
 2. ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರವು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ (ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಮುಸ್ಲಿಮರು) ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ವಿವರಗಳು.
  ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವರ್ಷ 2021-22 ಮೆಟ್ರಿಕ್ ಪೂರ್ವ ರೂ 1,329 ಕೋಟಿಗಳು.(1129 ಕೋಟಿ), ಮೆಟ್ರಿಕ್ ನಂತರದ ರೂ 469 ಕೋಟಿಗಳು.(501 ಕೋಟಿ) ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳು ರೂ 353 ಕೋಟಿಗಳು (381 ಕೋಟಿ). ಬ್ರಾಕೆಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು 2014-15 ವರ್ಷಕ್ಕೆ. 2021-22 ರಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ರೂ 2,151 ಕೋಟಿಗಳು ಮತ್ತು 2014-15 ರೂ 2,011 ಕೋಟಿಗಳು.
 3. ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರದ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ಹುಡುಗಿಯರು ಆಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸಮಾನ ಪಾಲು ಪಡೆಯಲು ಅರ್ಹರಾಗಿರುತ್ತಾರೆ ಆದರೆ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆಯರು ಕಡಿಮೆ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ. ಹಿಂದೂ ಮತ್ತು ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಪಿತ್ರಾರ್ಜಿತ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಿ ಓದಿhttps://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/Ideas-ad-Policy/Comparing-Inheritance-Laws-for-Hindu-and-Muslim-Women–1.aspx ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ಸಮಾನವಾದ ಉತ್ತರಾಧಿಕಾರ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸದಿರುವಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ಸಮುದಾಯದ ಪಾತ್ರವಿಲ್ಲ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ.
 4. ಹಿಂದೂಗಳ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು 1955 ರಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿಸಲಾಯಿತು. ಆದರೆ ಮುಸ್ಲಿಮರಿಗೆ ಇಲ್ಲ ಈ ವಿಳಂಬದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂಗಳ ಪಾತ್ರವಿಲ್ಲ.
 5. 11.ಶಿಕ್ಷಣ ಹಕ್ಕು ಕಾಯಿದೆಯ ಅನ್ವಯ. ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ಸಹ ಲೇಖಕ ಹರಿಪ್ರಸಾದ್ ನೆಲ್ಲಿತೀರ್ಥ ಅವರು ಬರೆದಿದ್ದಾರೆ – ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಶಿಕ್ಷಣ ಹಕ್ಕು (ಆರ್‌ಟಿಇ) ಕಾಯಿದೆಯಡಿ 25% ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸುವುದರಿಂದ ವಿನಾಯಿತಿ ಪಡೆದಿವೆ. ಇದಕ್ಕೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತವಾಗಿ ಹಿಂದೂ ಶಾಲೆಗಳು RTE ಅಡಿಯಲ್ಲಿ, ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಹಂಚಿಕೆ ಮಾಡಲು 25% ಸೀಟುಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಬೇಕು. ಕೆಲವು ಉತ್ತಮ ಶಾಲೆಗಳು ಮಿಷನರಿಗಳಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಅವರು ದೀನದಲಿತರ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ಏಕೆ ಬೆಂಬಲಿಸಬಾರದು. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಆಯ್ಕೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನದಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ವ್ಯತ್ಯಾಸವಿದೆ. RTE ಕಾಯಿದೆಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 13 ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಪ್ರವೇಶಕ್ಕಾಗಿ ಯಾವುದೇ ಕ್ಯಾಪಿಟೇಶನ್ ಶುಲ್ಕ ಮತ್ತು ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ವಿಧಾನ: (1) ಯಾವುದೇ ಶಾಲೆ ಅಥವಾ ವ್ಯಕ್ತಿಯು, ಮಗುವನ್ನು ಸೇರಿಸಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ, ಯಾವುದೇ ಕ್ಯಾಪಿಟೇಶನ್ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಬಾರದು ಮತ್ತು ಮಗುವನ್ನು ಅಥವಾ ಅವನ ಅಥವಾ ಅವಳ ಪೋಷಕರು ಅಥವಾ ಪೋಷಕರನ್ನು ಯಾವುದೇ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನಕ್ಕೆ ಒಳಪಡಿಸಬಾರದು.https://www.esamskriti.com/e/NATIONAL-AFFAIRS/How-Hindu-Rights-Have-Been-Seriously-Damaged-By-Article-30-And-RTE-Act–1.aspx
 6. OBC ಗಾಗಿ ಶೇಕಡಾ 27 ರಷ್ಟು ಸೀಟುಗಳ ಮೀಸಲಾತಿಯ ಮಸೂದೆಯು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರು ನಡೆಸುವ ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
 7. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ ಸಾಲ ನೀಡುವುದು ಆದ್ಯತಾ ವಲಯದ ಸಾಲದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ.
  ಜುಲೈ 1, 2019 ರ ಆದ್ಯತಾ ವಲಯದ ಸಾಲದ ಕುರಿತು ಆರ್‌ಬಿಐ ಸುತ್ತೋಲೆಯ ಪ್ರಕಾರ, “ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮುದಾಯಗಳನ್ನು ಸಿಖ್‌ಗಳು, ಮುಸ್ಲಿಮರು, ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು, ಜೊರಾಸ್ಟ್ರಿಯನ್‌ಗಳು, ಬೌದ್ಧರು ಮತ್ತು ಜೈನರು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮುದಾಯಗಳು ಸಹ ಸಾಲದ ಸಮಾನ ಭಾಗವನ್ನು ಪಡೆಯುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಕಾಳಜಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬಹುದು.
  “ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಕಲ್ಯಾಣಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಧಾನಮಂತ್ರಿಯವರ 150 ಅಂಶಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಪ್ರಮುಖ ಉದ್ದೇಶವೆಂದರೆ, ಆದ್ಯತಾ ವಲಯದ ಸಾಲದ ಸೂಕ್ತ ಶೇಕಡಾವಾರು ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮುದಾಯಗಳಿಗೆ ಗುರಿಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವಿವಿಧ ಸರ್ಕಾರಿ ಪ್ರಾಯೋಜಿತ ಯೋಜನೆಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ಹಿಂದುಳಿದವರಿಗೆ ತಲುಪುವುದು. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತ ಸಮುದಾಯಗಳ ಹಿಂದುಳಿದ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
  ಈ ಸುತ್ತೋಲೆಯು ಹಿಂದೂಯೇತರರು ಮಾತ್ರ ಕಡಿಮೆ ಸವಲತ್ತುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಸಮಾನ ಸಾಲಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರು ಎಂದು ಊಹಿಸುತ್ತದೆ. ಸಬ್ ಕಾ ಸಾಥ್, ಸಬ್ ಕಾ ವಿಶ್ವಾಸ್ ಉತ್ತಮ ದೃಗ್ವಿಜ್ಞಾನವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತದೆ.
 8. 1993 ರಲ್ಲಿ, SC ಇಮಾಮ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಂಬಳವನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ಆದೇಶಿಸಿತು.https://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/Current-Affairs/Supreme-Court-asks-Government-to-pay-Imam-salaries-1.aspx
 9. ಗ್ರಂಥಿಗಳು, ಸನ್ಯಾಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಹಿಂದೂ ಪುರೋಹಿತರಿಗೆ ವೇತನ ಪಾವತಿಗೆ ಇದೇ ರೀತಿಯ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ರವಾನಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ? ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಇಮಾಮ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಪಾದ್ರಿಗಳಿಗೆ ಸಂಬಳ ಅಥವಾ ಭತ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತವೆ. ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ ಅಂತಹ ಸೌಲಭ್ಯವಿಲ್ಲ.US ಸರ್ಕಾರವು ಇಮಾಮ್‌ಗೆ ಸಂಬಳ ನೀಡುತ್ತದೆಯೇ?
 10. 2002 ರಲ್ಲಿ ಗುಜರಾತ್‌ನಲ್ಲಿ ಸಜೀವ ದಹನವಾದ 59 ಹಿಂದೂ ಮಹಿಳೆಯರು ಮತ್ತು ಮಕ್ಕಳ ಬಗ್ಗೆ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ.
  ಈಗ ಯುಎಸ್‌ನಲ್ಲಿ 59 ಪ್ರೊಟೆಸ್ಟೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಜೀವಂತವಾಗಿ ಸುಟ್ಟುಹಾಕಿದರೆ, ಸರ್ಕಾರವು ಹೇಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತಿತ್ತು?https://www.firstpost.com/india/not-just-modi-guide-to-communal-riots-before-2002-and-after-688714.html
 11. ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರ ಭಯೋತ್ಪಾದನೆಯ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಲಿಪಶುಗಳು ಹಿಂದೂಗಳು https://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/For-The-Followers-Of-Dharma/List-of-Terrorist-Attacks-in-India-1.aspx ಇದಕ್ಕೆ ಹಿಂದೂ ವಿಕ್ಟಿಮ್ಸ್ ಆಫ್ ಹೇಟ್ ಕ್ರೈಮ್ ಭಾಗ ಒಂದು ಮತ್ತು ಎರಡನ್ನು ಸೇರಿಸಿ. ಹೆಚ್ಚು ವಿವರವಾದ ಪಟ್ಟಿಗಾಗಿ ವಿಜ್ಞಾನಿ, ಲೇಖಕ ಮತ್ತು ಟಿವಿ ಪ್ಯಾನಲಿಸ್ಟ್ ಡಾ. ಆನಂದ್ ರಂಗನಾಥನ್ @ARanganathan72 ಅವರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ರಕ್ಷಣೆ ಬೇಕಿರುವುದು ಹಿಂದೂಗಳಿಗೆ. ಅವರ ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುವಾಗ.
 12. ಇಸ್ರೇಲ್ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಯಹೂದಿಗಳಿಗೆ ಹಿಂದಿರುಗುವ ಕಾನೂನನ್ನು ಹೊಂದಿರುವಂತೆಯೇ, ಭಾರತದ CAA ಕೇವಲ ಕಿರುಕುಳಕ್ಕೊಳಗಾದ ಇಂಡಿಕ್ಸ್ (ಹಿಂದೂಗಳು, ಬೌದ್ಧರು ಮತ್ತು ಸಿಖ್ಖರು) ಮತ್ತು ನೆರೆಯ ಮುಸ್ಲಿಂ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ದೇಶಗಳ ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆಯಲು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಒಂದು ಯಹೂದಿ ದೇಶ ಇರುವಂತೆಯೇ ಇಂಡಿಕ್ಸ್‌ಗೆ ಭಾರತ ಮಾತ್ರ ಇದೆ.https://www.esamskriti.com/e/National-Affairs/Current-Affairs/CAA-redeems-historical-promises-1.aspx ಬರಾಕ್’ಜಿ, ದಯವಿಟ್ಟು ಭಾರತವು ಮುಸ್ಲಿಮರಿಗೆ ನೀಡುವ ಹಕ್ಕುಗಳನ್ನು ಅಮೇರಿಕಾ ನೀಡುವ ಹಕ್ಕುಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೋಲಿಕೆ ಮಾಡಿ. ಅಲ್ಲದೆ, ಯಾವುದೇ ಮುಸ್ಲಿಂ/ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ ಬಹುಸಂಖ್ಯಾತ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ ನೀಡುವ ಕೊಡುಗೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಭಾರತವನ್ನು ಹೋಲಿಸಿ. ದಯವಿಟ್ಟು ಅಬ್ರಹಾಮಿಕ್ ಧರ್ಮದ ಕಣ್ಣುಗಳಿಂದ ಭಾರತವನ್ನು ನೋಡಬೇಡಿ.

ಈ ಲೇಖನದ ಉದ್ದೇಶವು ಗೌರವಾನ್ವಿತ ಬರಾಕ್ ಒಬಾಮಾ ಮತ್ತು ಅವರ ಇಷ್ಟಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಆದ್ದರಿಂದ ಅವರಿಗೆ ಉತ್ತಮವಾದ ತಿಳುವಳಿಕೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದನ್ನು ಬರೆಯಲು ನನ್ನನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದ ಒಬಾಮಾ ಅವರಿಗೆ ನಾನು ಆಭಾರಿಯಾಗಿದ್ದೇನೆ.
ಬದುಕಿರುವ ಅಥವಾ ಸತ್ತ ಯಾವುದೇ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಯಾವುದೇ ಅಪರಾಧವಿಲ್ಲ. ಯಾವುದೇ ದೋಷಗಳು ದುರುದ್ದೇಶಪೂರಿತ ಉದ್ದೇಶವಿಲ್ಲದೆ ಇದ್ದರೆ. ಸರಿಪಡಿಸಿಕೊಂಡು ನಿಲ್ಲಲು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ.

ಮೋದಿಗೆ ಪ್ರಶ್ನೆ ಕೇಳಿದ್ದಕ್ಕೆ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಸ್‌ಜೆಯ ಸಬ್ರಿನಾ ಸಿದ್ದಿಕಿ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಸದ್ದು ಮಾಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ. ಅಮೆರಿಕದ ಮುಸ್ಲಿಂ ಮಹಿಳೆ, ಪೋಷಕರೊಂದಿಗೆ ಪಾಕಿಸ್ತಾನದಲ್ಲಿ ಬೇರೂರಿದ್ದು, ಮೊದಲು ತನ್ನ ಮೂಲದ ದೇಶವನ್ನು ನೋಡಬೇಕು. ಪಾಕಿಸ್ತಾನದ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ರೆಕಾರ್ಡ್ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅಲ್ಪಸಂಖ್ಯಾತರಿಗೆ ನೀಡಲಾದ ಹಕ್ಕುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಅವಳ ಅಜ್ಞಾನದಿಂದಾಗಿ ಅವರು ಟ್ರೋಲ್ಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ವಿದೇಶಿ ಆಳ್ವಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು 1947 ರ ನಂತರದ ಹಿಂದೂ ನೋವನ್ನು ಮರೆಯಬಾರದು. ಪತ್ರಕರ್ತರಿಗೆ ವಾಕ್ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಿದ್ದರೆ, ಅದು ನಿಂದನೀಯವಾಗದಿರುವವರೆಗೆ ಇತರರಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುವ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಿದೆ. . ಪತ್ರಕರ್ತರು ತಮ್ಮ ವಾದಗಳಲ್ಲಿ ಶಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಬಹುದು ಅಥವಾ ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಬಹುದು.

ಕೃಪೆ: http://esamskriti.com

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top