Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

ಚಿದಂಬರಂ ದೇವಸ್ಥಾನ ವಿವಾದ: ವರದಿ ಮಾಡಿದ್ದ ಕಮ್ಯೂನ್ ವಿರುದ್ಧದ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲು

300x250 AD

ಪುರಾತನ ನಟರಾಜ ದೇಗುಲದಲ್ಲಿ ಆನಿ ತಿರುಮಂಜನಂ ಉತ್ಸವದಲ್ಲಿ ನಡೆದ ಘಟನೆಗಳ ಕುರಿತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಾರ್ಟಿ (ಬಿಜೆಪಿ) ತಮಿಳುನಾಡು ಚಿದಂಬರಂ ಟೌನ್ ಪೊಲೀಸರು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಸ್.ಜಿ.ಸೂರ್ಯ ಅವರಿಗೆ ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ನ್ಯೂಸ್ ಪೋರ್ಟಲ್ ದಿ ಕಮ್ಯೂನ್‌ನ ಕೌಶಿಕ್ ಸುಬ್ರಮಣಿಯನ್ ಅವರಿಗೂ ಜುಲೈ 4 ರಂದು ತನಿಖೆಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸುವಂತೆ ಸಮನ್ಸ್ ನೀಡಲಾಗಿದೆ.

ಹಬ್ಬದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಕಿರುಕುಳ ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಸೂರ್ಯ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅವಹೇಳನಕಾರಿ ಪೋಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಕಂದಾಯ ಅಧಿಕಾರಿಯ ದೂರಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪೊಲೀಸರು ಎಫ್‌ಐಆರ್ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. HR&CE ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸರು ದೀಕ್ಷಿತರಿಗೆ ಕಿರುಕುಳ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಜೂನ್ 28 ರಂದು ಕಮ್ಯೂನ್ ವರದಿಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು. ದೀಕ್ಷಿತರನ್ನು ತಳ್ಳಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಧಾರ್ಮಿಕ ಚಿಹ್ನೆಗಳನ್ನು ಅಪವಿತ್ರಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಜೂನ್ 24 ರಿಂದ ಜೂನ್ 28 ರವರೆಗೆ ನಾಲ್ಕು ದಿನಗಳ ಆನಿ ತಿರುಮಂಜನ ಉತ್ಸವದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕಡಲೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಚಿದಂಬರಂ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಕನಗಸಬಾಯಿ ಮಂಟಪಕ್ಕೆ ಭಕ್ತರ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವ ದೇವಾಲಯದ ಆಡಳಿತದ ಕ್ರಮದ ವಿರುದ್ಧ HR & CE ಯ ಕ್ರಮವನ್ನು ಗಮನದಲ್ಲಿಟ್ಟುಕೊಂಡು ಈ ಆರೋಪಗಳು ಬಂದಿವೆ. ಉತ್ಸವದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಜನರು ದೇವಾಲಯಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡುವುದರಿಂದ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಜನಸಂದಣಿ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಇದನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ದೇವಾಲಯದ ಆಡಳಿತ ತಿಳಿಸಿದೆ. ನಾಲ್ಕು ದಿನ ಮಾತ್ರ ನಿರ್ಬಂಧವಿದ್ದರೂ ಎಚ್‌ಆರ್‌ & ಸಿಇ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಪೊಲೀಸರೊಂದಿಗೆ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ಆಗಮಿಸಿ ಸೂಚನಾ ಫಲಕವನ್ನು ತೆಗೆದಿದ್ದಾರೆ.

ದೀಕ್ಷಿತರು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಡುವೆ ವಾಗ್ವಾದ ನಡೆಯಿತು, ನಂತರ HR&CE ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ದೀಕ್ಷಿತರ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ಮತ್ತು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿ ಪೊಲೀಸ್ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಪೊಲೀಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಯೊಬ್ಬರು ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, “ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ ಪೊದು ದೀಕ್ಷಿತರ್ ಸಮಿತಿಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಶಿವರಾಮ ದೀಕ್ಷಿತರ್ ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಅರ್ಚಕರು ಸೇರಿದಂತೆ ಹತ್ತು ಮಂದಿ ವಿರುದ್ಧ ವಿವಿಧ ಐಪಿಸಿ ಸೆಕ್ಷನ್‌ಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ತಮಿಳುನಾಡು ಮಹಿಳಾ ಕಾಯಿದೆ ಕಿರುಕುಳ ನಿಷೇಧದ ಸೆಕ್ಷನ್ 4 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. “

ದೇವಾಲಯದ ಆಡಳಿತವನ್ನು ದೀಕ್ಷಿತರ ಕೈಯಿಂದ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ತಮಿಳುನಾಡು ಸರ್ಕಾರ ಯೋಜನೆ ರೂಪಿಸುತ್ತಿದೆ. ದೇವಾಲಯದ ಆಡಳಿತವು ಭಕ್ತರಿಗೆ ಪೂಜೆ ಮಾಡುವ ಹಕ್ಕನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಆರೋಪಿಸಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ದೇವಸ್ಥಾನದ ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಅವ್ಯವಹಾರ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತದಲ್ಲಿ ಪಾರದರ್ಶಕತೆಯ ಕೊರತೆಯಿದೆ ಎಂದು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರ ಆರೋಪಿಸಿದೆ.

ಶೇಖ್ ಸಿರಾಜುದ್ದೀನ್ ಎಂಬ ಸ್ಥಳೀಯ ಕಂದಾಯ ಇಲಾಖೆಯ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯೊಬ್ಬರು ದಿ ಕಮ್ಯೂನ್ ವಿರುದ್ಧ ದೂರು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆಪ್ಇಂಡಿಯಾಗೆ ತಿಳಿದು ಬಂದಿದೆ. ಚಿದಂಬರಂನ VAO ಆಗಿರುವ ಸಿರಾಜುದ್ದೀನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ದೂರಿನಲ್ಲಿ 2 ವಿಭಿನ್ನ ಬಸ್ ನಿಲ್ದಾಣಗಳಲ್ಲಿ ದೀಕ್ಷಿತರು HR & CE ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಅನುಚಿತವಾಗಿ ವರ್ತಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸುದ್ದಿಯನ್ನು ಜನರು ಕೇಳಿದ್ದಾರೆಂದು ಅವರು ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಆದ್ದರಿಂದ ಕಮ್ಯೂನ್ ವರದಿಗಳು ಚಿದಂಬರಂ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಭಾವಿಸುತ್ತಾರೆ.

300x250 AD

ಜೂನ್ 29ರಂದು ಸಿರಾಜುದ್ದೀನ್ ದಾಖಲಿಸಿದ ದೂರಿನಲ್ಲಿ, ದೀಕ್ಷಿತರನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರವನ್ನು ವಿರೋಧಿಸುವ ದಿ ಕಮ್ಯೂನ್‌ನ ವರದಿಗಳು ಕಾನೂನು ಮತ್ತು ಸುವ್ಯವಸ್ಥೆ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಕೆರಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ವಿರುದ್ಧ ವದಂತಿಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಕೂಡಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಜೂನ್ 27 ರಂದು, ಹಿಂದೂ ಧಾರ್ಮಿಕ ಮತ್ತು ಧರ್ಮದತ್ತಿ (HR&CE) ಇಲಾಖೆಯ ಅಧಿಕಾರಿ ವೆಲ್ವಿಜಿ, ಇಬ್ಬರು ಮಹಿಳಾ ಪೊಲೀಸ್ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯೊಂದಿಗೆ ದೀಕ್ಷಿತರು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಾರ್ಟಿ (ಬಿಜೆಪಿ) ಬೆಂಬಲಿಗರ ಪ್ರತಿರೋಧದ ನಡುವೆ ಕನಗಸಾಬಾಯಿಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಿದರು. ಚಿದಂಬರಂ ನಟರಾಜರ ದೇಗುಲದ ಪೋತು ದೀಕ್ಷಿತರು ಆನಿ ತಿರುಮಂಜನ ಉತ್ಸವದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಕನಗಸಾಬಾಯಿಯಿಂದ ಪ್ರಾರ್ಥನೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಭಕ್ತರಿಗೆ ಅನುಮತಿ ನಿರಾಕರಿಸಿದರು ಎಂಬ ವಿವಾದವು ಭುಗಿಲೆದ್ದ ಕೆಲವು ದಿನಗಳ ನಂತರ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆ ನಡೆದಿದೆ.

ಪೋತು ದೀಕ್ಷಿತರು ಸಬನಾಯಗರ್ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಆನುವಂಶಿಕ ಅರ್ಚಕರು ಮತ್ತು ಪಾಲಕರು, ಇವರು ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯಂತೆ, ಅವರನ್ನು ಕೆಳಗೆ ತಳ್ಳಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅವರ ಬಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹರಿದು ಹಾಕಲಾಯಿತು.

ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ, ದೀಕ್ಷಿತರು ಶತಮಾನಗಳಿಂದ ದೇವಾಲಯವನ್ನು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ದೇವಾಲಯವು ಐತಿಹಾಸಿಕವಾಗಿ ಸುಗಮ ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಉತ್ಸವಗಳ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ದರ್ಶನ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಿದೆ. ಭಕ್ತಾದಿಗಳು ಮತ್ತು ದೇವಸ್ಥಾನದ ಆಡಳಿತ ಮಂಡಳಿ ಗೊಂದಲಕ್ಕೀಡಾಗಿದ್ದು, ಆಕ್ರೋಶಗೊಂಡಿದೆ. ದೇವಾಲಯ ನಿರ್ವಹಣೆಯಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸುವಂತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಈಗಾಗಲೇ ತೀರ್ಪು ನೀಡಿದೆ. ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್‌ನ ಆದೇಶದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಡಿಎಂಕೆ ದೇವಸ್ಥಾನದ ಸುತ್ತ HR&CE ಬಳಸಿ ವಿವಾದವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು.

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top