• Slide
  Slide
  Slide
  previous arrow
  next arrow
 • ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನ ಸಾವು: ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಮೃತನ ಪತ್ನಿ ಆರೋಪ

  300x250 AD

  ತಮಿಳುನಾಡು ಬಿಜೆಪಿ ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಸ್‌ಜಿ ಸೂರ್ಯ ಅವರನ್ನು 2023 ರ ಜೂನ್ 16 ಮತ್ತು 27 ರ ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿಯಲ್ಲಿ ಮಲವನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನ ಸಾವಿನ ಕುರಿತು ಮಧುರೈ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಾರ್ಟಿ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ (ಮಾರ್ಕ್ಸ್‌ವಾದಿ) ಸಂಸದ ಸು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅವರ ವಿರುದ್ಧ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಗಾಗಿ ಬಂಧಿಸಲಾಯಿತು.
  ಮಧುರೈ ಸಂಸದ ಸು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅವರನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಬಿಜೆಪಿ ತಮಿಳುನಾಡು ರಾಜ್ಯ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ ಎಸ್.ಜಿ.ಸೂರ್ಯ ಅವರು ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷದ ವಾರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯ ವಿಶ್ವನಾಥನ್ ಅವರು ಚರಂಡಿಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಒತ್ತಾಯಿಸಿದ ನಂತರ ದೇಹದಲ್ಲಿ ಅಲರ್ಜಿಯಿಂದ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಪತ್ರದಲ್ಲಿ ಆರೋಪಿಸಿದ್ದಾರೆ.

  ಕಡೆಗಣಿಸದ ಕ್ಷುಲ್ಲಕ ದೋಷವೆಂದು ತೋರುತ್ತಿರುವಂತೆ, ಸೂರ್ಯ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಡಲೂರಿನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಿದ ಸಾವನ್ನು ಮಧುರೈಗೆ ತಪ್ಪಾಗಿ ವಿವರಿಸಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಮಧುರೈ ಸಿಪಿಐ-ಎಂ ಸಂಸದರ ಮೌನವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.
  ಆದರೆ ಈ ಘಟನೆ ನಡೆದಿರುವುದು ಕಡಲೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಪೆನ್ನಡಂ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ದ್ರಾವಿಡ ಸ್ಟಾಕಿಸ್ಟ್ ಮಾಧ್ಯಮದಿಂದ ವರದಿಯಾಗದೇ ಉಳಿದಿದೆ.

  ಪೆನ್ನಾಡಂ ಪೊಲೀಸ್ ಠಾಣೆಗೆ ದೀಪಾ (30) ನೀಡಿದ ದೂರಿನ ಪ್ರಕಾರ, ಕಳೆದ 18 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಪೆನ್ನಾಡಂ ಪುರಸಭೆಯಲ್ಲಿ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನಾಗಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಅವರ ಪತಿ ಬಾಬು ಅವರು 2023 ರ ಮೇ 19 ರಂದು ಎಂದಿನಂತೆ ಕೆಲಸಕ್ಕೆ ತೆರಳಿದ್ದರು. ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಸೇರಿದ 12 ನೇ ವಾರ್ಡ್ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ನಾಥನ್ ಅಕಾ ವಿಶ್ವನಾಥನ್ ಅವರು ತಮ್ಮ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಚರಂಡಿಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಕರೆ ನೀಡಿದರು.
  ಬಾಬು ಅವರು ಪುರಸಭೆಯ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಕರಿಗೆ ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿ ಮೇಟು ತೇರು ಪ್ರದೇಶದ ಸಿಲುಪ್ಪನೂರು ರಸ್ತೆಯಲ್ಲಿ ಚರಂಡಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ತೆರಳಿದರು.

  ಅವರು ಸುಮಾರು ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 10.30ಕ್ಕೆ ಡ್ರೈನ್‌ಗೆ ಬಂದ ನಂತರ ಅವರು ವಾಕರಿಕೆ ಅನುಭವಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಪ್ರಜ್ಞೆ ಕಳೆದುಕೊಂಡರು, ಬಹುಶಃ ಡ್ರೈನ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದ ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲವನ್ನು ಉಸಿರಾಡುವುದರಿಂದ ಉಸಿರುಕಟ್ಟುವಿಕೆಯ ತೊಂದರೆಯಾಗಿದೆ.
  ದೀಪಾ ತನ್ನ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳಾದ ಗಣೇಶನ್, ಸುಂದರಂ ಮತ್ತು ಸೇಕರ್ ಜೊತೆ ಬಾಬುವನ್ನು ಆಟೋದಲ್ಲಿ ಪೆನ್ನಡಂನಲ್ಲಿರುವ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಪ್ರಥಮ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗಾಗಿ ಕರೆದೊಯ್ದರು. ಅವರು ವಿಷಕಾರಿ ಅನಿಲವನ್ನು ಉಸಿರಾಡಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ದರ್ಜೆಯ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಎಂದು ವೈದ್ಯರು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ನಂತರ ಅವರು ಬಾಬುವನ್ನು ಪೆರಂಬಲೂರಿನ ಧನಲಕ್ಷ್ಮಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸನ್ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಕಾಲೇಜು ಮತ್ತು ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಸಾಗಿಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ವೈದ್ಯರು ಅವರ ಸ್ಥಿತಿ ಗಂಭೀರವಾಗಿದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು. ನಂತರ ಅವರನ್ನು ತಿರುಚ್ಚಿಯ ಕಾವೇರಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆಗೆ ಕರೆದೊಯ್ದರು.
  ದೀಪಾ ನೀಡಿದ ಹೇಳಿಕೆಯ ಪ್ರಕಾರ, ಬಾಬು ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಸ್ಪಂದಿಸದೆ 24 ಮೇ 2023 ರಂದು ಮಧ್ಯರಾತ್ರಿ 12:30 ಕ್ಕೆ ನಿಧನರಾದರು.

  24 ಮೇ 2023 ರಂದು ಸಂಜೆ 4 ಗಂಟೆಗೆ ದೀಪಾ ನೀಡಿದ ದೂರಿನ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ, ವ್ಯಕ್ತಿಯೊಬ್ಬರು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡಾಗ ಅಥವಾ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟಾಗ ಅನ್ವಯವಾಗುವ ಅಪರಾಧ ಪ್ರಕ್ರಿಯಾ ಸಂಹಿತೆಯ (CrPC) ಸೆಕ್ಷನ್ 174 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ (87/2023) ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇನ್ನೊಬ್ಬರಿಂದ ಅಥವಾ ಪ್ರಾಣಿಯಿಂದ ಅಥವಾ ಯಂತ್ರಗಳಿಂದ ಅಥವಾ ಅಪಘಾತದಿಂದ, ಅಥವಾ ಇತರ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಅಪರಾಧ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬ ಸಮಂಜಸವಾದ ಅನುಮಾನವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ.
  CrPC ಯ ಸೆಕ್ಷನ್ 174 ಆರು ತಿಂಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದ ಒಂದು ಅವಧಿಗೆ ಸರಳ ಜೈಲುವಾಸವನ್ನು ಕಡ್ಡಾಯಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ, ಅಥವಾ ಒಂದು ಸಾವಿರ ರೂಪಾಯಿಗಳವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದಾದ ದಂಡ ಅಥವಾ ಎರಡನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ.
  ಡ್ರೈನ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಿದ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕೆಲಸಗಾರ ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾನೆ ಎಂಬುದಕ್ಕೆ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಆರೋಪಿಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಮ್ಯಾನುಯಲ್ ಸ್ಕ್ಯಾವೆಂಜರ್‌ಗಳ ಉದ್ಯೋಗ ನಿಷೇಧ ಮತ್ತು ಅವರ ಪುನರ್ವಸತಿ ಕಾಯ್ದೆ ಅಥವಾ ಸೆಕ್ಷನ್ 304A (ನಿರ್ಲಕ್ಷ್ಯದಿಂದ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣ) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿಲ್ಲ.
  ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಫಾಯಿ ಕರ್ಮಚಾರಿಗಳ ಆಯೋಗದ (ಎನ್‌ಸಿಎಸ್‌ಕೆ) ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮಾ. ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತಂಡದೊಂದಿಗೆ 3 ಜೂನ್ 2023 ರಂದು ಪೆನ್ನಡಂಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ ಘಟನೆಯ ಬಗ್ಗೆ ವಿಚಾರಿಸಿದರು. ಮೃತ ಬಾಬು ಚರಂಡಿ ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಿದ ಸ್ಥಳಕ್ಕೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿದರು.
  ಮಾ. ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ವಾರ್ಡ್ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ನಾಥನ್ ಅಲಿಯಾಸ್ ವಿಶ್ವನಾಥನ್ ಅವರ ಒತ್ತಾಯದ ಮೇರೆಗೆ ಬಾಬು ಚರಂಡಿಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಲು ಹೋಗಿದ್ದರು ಎಂದು ತಮ್ಮ ಕ್ಷೇತ್ರ ತನಿಖೆಯ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ, ಮೃತರ ಸಹೋದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿಕರು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಗಮನಿಸಿದರು.

  ಅವರು ಜಿಲ್ಲಾಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪೊಲೀಸ್ ವರಿಷ್ಠಾಧಿಕಾರಿಗಳ ಮುಂದೆಯೂ ಇದೇ ಹೇಳಿಕೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.
  ಮಾ. ಪೊಲೀಸರು ಸೆಕ್ಷನ್ 304ಎ ಅಥವಾ ಮ್ಯಾನುಯಲ್ ಸ್ಕ್ಯಾವೆಂಜಿಂಗ್ ನಿಷೇಧ ಕಾಯ್ದೆಯಡಿ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸುವ ಬದಲು ಆತ್ಮಹತ್ಯೆ/ ಅನುಮಾನಾಸ್ಪದ ಸಾವು ಎಂದು ಏಕೆ ಪ್ರಕರಣ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ.
  ಮಾ. ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅವರು ಬಿಜೆಪಿ ಹಿನ್ನೆಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, ಸಿಪಿಐ-ಎಂ ಸಂಸದ ಮಾ ಅವರ ಮೌನವನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆರೋಪಿ ತನ್ನ ಪಕ್ಷದ ವಾರ್ಡ್ ಸದಸ್ಯನಾಗಿರುವುದರಿಂದ ತಾನು ಮಾತನಾಡಿಲ್ಲ ಎಂದು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಹೇಳಿದರು.

  ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಸಂಸದ ಸು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅವರನ್ನು ದೂಷಿಸುವಾಗ ಕಡಲೂರು ಜಿಲ್ಲೆಯ ಬದಲು ಮಧುರೈ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಎಸ್‌ಜಿ ಸೂರ್ಯ ಅವರನ್ನು ಕ್ಷುಲ್ಲಕ ಆರೋಪದ ಮೇಲೆ ಬಂಧಿಸಲಾಗಿದೆಯಂತೆ. ಕೇಂದ್ರ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವೆ ನಿರ್ಮಲಾ ಸೀತಾರಾಮನ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಿರಿಯ ಕೇಂದ್ರ ಸಚಿವರು ಎಸ್‌ಜಿ ಸೂರ್ಯ ಅವರನ್ನು ಡಿಎಂಕೆ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಬಂಧಿಸಿರುವುದನ್ನು ಖಂಡಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ ಈ ವಿಷಯವು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿವಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.
  ಎಸ್‌ಜಿ ಸೂರ್ಯ ಅವರನ್ನು ಈಗ 1 ಜುಲೈ 2023 ರವರೆಗೆ ನ್ಯಾಯಾಂಗ ಬಂಧನದಲ್ಲಿ ಇರಿಸಲಾಗಿದೆ.
  ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ಸ್ವಚ್ಛತಾ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದು ಮಾತನ್ನೂ ಹೇಳದ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟ್ ಸಂಸದ ಸು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅವರು ಈಗ ಎಸ್.ಜಿ.ಸೂರ್ಯ ಅವರ ಸುಳ್ಳು ಸುದ್ದಿಯ ಪ್ರಕರಣ ಎಂದು ವಿಷಯವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲು ಧುಮುಕಿದ್ದಾರೆ. ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತನ ಸಾವಿನ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸದೆ ಮಧುರೈ ಜಿಲ್ಲೆಯಲ್ಲಿ ಪೆನ್ನಡಂ ಪುರಸಭೆ ಇಲ್ಲ ಎಂದು ಸು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ನಿರಾಸಕ್ತಿಯಿಂದ ಹೇಳಿದರು.

  ವಿರುದುನಗರದ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಸಂಸದ ಮಾಣಿಕ್ಕಂ ಬಿ. ಟ್ಯಾಗೋರ್ ಕೂಡ ಘಟನೆಯನ್ನು ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಎಂದು ಬಿಂಬಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದ್ದಾರೆ. ”1) ಮಧುರೈನಲ್ಲಿ ಪೆನ್ನಡಂ ಎಂಬ ಪುರಸಭೆ ಇದೆಯೇ? 2) CPI-M ನಿಂದ ವಿಶ್ವನಾಥನ್ ಎಂಬ ಯಾವುದೇ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಇದ್ದಾರೆಯೇ? 3) ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಮಲ ತುಂಬಿದ ಚರಂಡಿಗೆ ಹೇಗೆ ಒತ್ತಾಯಿಸುತ್ತಾನೆ? ಮಾಣಿಕಂ ಬಿ ಟ್ಯಾಗೋರ್ ಅವರು ವಿಷಯದ ಸತ್ಯವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸಿದರು.

  ಇತರ ಕಮ್ಯುನಿಸ್ಟರು ಮತ್ತು ದ್ರಾವಿಡ ಸ್ಟಾಕಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ಸಹ ಘಟನೆಯನ್ನು ನಕಲಿ ಸುದ್ದಿ ಎಂದು ಬಿಂಬಿಸಲು ಬ್ಯಾಂಡ್‌ವ್ಯಾಗನ್‌ಗೆ ಹಾರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಂಗತಿಗಳನ್ನು ಬದಿಗಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.
  ಸಂಕ್ಷಿಪ್ತವಾಗಿ ಹೇಳುವುದಾದರೆ – ಕಡಲೂರಿನಲ್ಲಿ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕರ್ತರೊಬ್ಬರು ಸಾವನ್ನಪ್ಪಿದ್ದಾರೆ. ಪೊಲೀಸ್ ದೂರಿನಲ್ಲಿ ಮೃತನ ಪತ್ನಿ ಸಿಪಿಐ-ಎಂ ಕೌನ್ಸಿಲರ್ ಮತ್ತು ಇತರ ಅಧಿಕಾರಿಗಳನ್ನು ಆರೋಪಿಗಳೆಂದು ಹೆಸರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಗರಿಷ್ಟ 6 ತಿಂಗಳು ಮತ್ತು/ಅಥವಾ ₹1000 ದಂಡದ ಸರಳ ಶಿಕ್ಷೆಯನ್ನು ವಿಧಿಸುವ ಹೆಸರಿಗಾಗಿ ಎಫ್‌ಐಆರ್ ಅನ್ನು ದಾಖಲಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆರೋಪಿಗಳ ಮೇಲೆ ಇನ್ನೂ ಯಾವುದೇ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಂಡಿರುವ ಬಗ್ಗೆ ಯಾವುದೇ ಸುದ್ದಿ ಇಲ್ಲ. ಘಟನೆಯ ಕುರಿತು ಎನ್‌ಸಿಎಸ್‌ಕೆ ವಿಚಾರಣೆ ನಡೆಸಿತ್ತು. ಬಿಜೆಪಿ ನಾಯಕ ಎಸ್‌ಜಿ ಸೂರ್ಯ ಅವರು ಸಿಪಿಐ-ಎಂ ಸಂಸದ ಸು ವೆಂಕಟೇಶನ್ ಅವರ ಮೌನವನ್ನು ಖಂಡಿಸಿದ್ದರು ಆದರೆ ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಕಡಲೂರು ಬದಲಿಗೆ ಮಧುರೈ ಎಂದು ತಪ್ಪಾಗಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಎಸ್.ಜಿ.ಸೂರ್ಯ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಜಾಮೀನು ರಹಿತ ನಿಬಂಧನೆಯಡಿ ಆರೋಪ ಹೊರಿಸಲಾಗಿದೆ.

  ಕೃಪೆ: http://thecommunemag.com

  Share This
  300x250 AD
  300x250 AD
  300x250 AD
  Leaderboard Ad
  Back to top