Slide
Slide
Slide
previous arrow
next arrow

‘ದಿ ಕೇರಳ ಸ್ಟೋರಿ’: ಯಾವುದೇ ನಟ ಸಿದ್ಧವಾಗಿಲ್ಲ, ಅಂತಹ ಭಯದ ವಾತಾವರಣ: ವಿಪುಲ್ ಶಾ

300x250 AD

ISIS ಭಯೋತ್ಪಾದಕರಿಂದ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಚಿತ್ರವಾದ ‘ದಿ ಕೇರಳ ಸ್ಟೋರಿ’. ಕರ್ನಾಟಕ ಚುನಾವಣೆಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮೇ 5 ರಂದು ಬಿಡುಗಡೆಯಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ದಿ ನ್ಯೂ ಇಂಡಿಯನ್‌ನ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಸಂಪಾದಕ ರೋಹನ್ ದುವಾ ‘ಕ್ಯಾಚ್ ದಿ ಸ್ಟಾರ್ಸ್’ ನಲ್ಲಿ ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ತಾರಾಗಣವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡುತ್ತಾರೆ.

YouTube Link:https://youtu.be/3ZpK0fGf57M

ಈ ಚಲನಚಿತ್ರವು 2017 ರಲ್ಲಿ ಯುವತಿಯೊಬ್ಬಳು ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರ ಇಚ್ಛೆಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ ತನ್ನ ಧರ್ಮವನ್ನು ಇಸ್ಲಾಂಗೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣಕ್ಕೆ ಸಮಾನಾಂತರವಾಗಿ ಸೆಳೆಯುತ್ತದೆ.
ಈ ಪ್ರಕರಣವು ಕೇರಳದ ಮಹಿಳೆಯರನ್ನು ಐಸಿಸ್ ವಧುಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸಿದ ಪ್ರಕರಣದ ಬಗ್ಗೆ ಗಮನ ಸೆಳೆಯಿತು. ಅವರಲ್ಲಿ ನಾಲ್ವರು ಅಫ್ಘಾನಿಸ್ತಾನದ ನಂಗರ್‌ಹಾರ್‌ಗೆ ಪ್ರಯಾಣ ಬೆಳೆಸಿದರು, ಅಲ್ಲಿ ಅವರ ಗಂಡಂದಿರು ಮಿಲಿಟರಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಲ್ಲಿ ಕೊಲ್ಲಲ್ಪಟ್ಟರು.
2019 ರ ನವೆಂಬರ್ ಮತ್ತು ಡಿಸೆಂಬರ್ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಅಫ್ಘಾನ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಮುಂದೆ ಶರಣಾದ ಸಾವಿರಾರು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಹೋರಾಟಗಾರರು ಮತ್ತು ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಮಹಿಳೆಯರೂ ಸೇರಿದ್ದಾರೆ. ಅಂತವರ ಮತಾಂತರವು ಭಾರತದ ವಿರುದ್ಧದ ಭಯೋತ್ಪಾದಕ ಯುದ್ಧದ ಭಾಗವೇ? ಅಥವಾ ಅಂತಹ ಅಪರಾಧಗಳ ಅಪರಾಧಿಗಳು ಕೇವಲ ಪ್ರಣಯವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆಯೇ??

ಧೈರ್ಯಶಾಲಿ ತಾರಾಗಣ, ನಟಿ ಅದಾ ಶರ್ಮಾ, ನಿರ್ದೇಶಕ ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಾಪಕ ವಿಪುಲ್ ಶಾ ಅವರು ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ತೆರೆದಿಡಲು ಏಕೆ ಅಂತಹ ಅಪಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡರು ಎಂಬುದನ್ನು ಸಂಭಾಷಣೆಯಲ್ಲಿ ವಿವರಿಸುತ್ತಾರೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಕೇರಳ ಸ್ಟೋರಿ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ನೀವು ಬೆಳಕು ಚೆಲ್ಲುವಿರಾ?

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: 2017 ರ ಹಾದಿಯಾ ಪ್ರಕರಣವು ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು. ಹಾದಿಯಾ ಮೊದಲು ಮತಾಂತರಗೊಂಡು ನಂತರ ಮರು ಮತಾಂತರಗೊಂಡಳು. ತಿರುವನಂತಪುರದಲ್ಲಿ ಆಕೆಯ ಮೇಲೆ ಹಲ್ಲೆ ನಡೆದಿದೆ. ದಾಳಿಯ ನಂತರ ಆಕೆ ಕಾಸರಗೋಡಿನ ತನ್ನ ಗ್ರಾಮಕ್ಕೆ ಮರಳಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದಾಳೆ. ಅವಳು ತನ್ನ ಗ್ರಾಮವನ್ನು ತಲುಪಿದಾಗ, ತನ್ನ ಮನೆ ನೆಲಕ್ಕೆ ಸುಟ್ಟುಹೋಗಿದೆ ಎಂದು ಅವಳು ಅರಿತುಕೊಂಡಳು. ನಾನು ಅಲ್ಲಿಂದ ಕಥೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ.

ಈ ಬಗೆಗಿನ ಸಂಶೋಧನೆಯ ನಂತರ, ದುರ್ಬಲವಾಗಿರುವ ಕೇರಳದ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಟ್ರಾಫಿಕ್ ಮಾಡುವುದು ISIS ಮತ್ತು ಅಲ್-ಖೈದಾದ ದುಷ್ಟ ಯೋಜನೆ ಎಂದು ನಾನು ಅರಿತುಕೊಂಡೆ. ಕೇರಳದಲ್ಲಿ ಮುಸ್ಲಿಂ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು ಕ್ರಿಶ್ಚಿಯನ್ನರು ಮತ್ತು ಹಿಂದೂಗಳು ಬಹಳ ಕಡಿಮೆ. ಇದು ಕೇರಳದ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಗುರಿಯಾಗಿಸಲು ಇಸ್ಲಾಮಿಕ್ ಉಗ್ರರನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಿತು. ಅದು ಕೇರಳದ ಕಥೆಯಾಯಿತು.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಐಸಿಸ್ ಮತ್ತು ಲವ್ ಜಿಹಾದ್‌ನ ವಿಷಯಗಳು ಒಂದಕ್ಕೊಂದು ಹೆಣೆದುಕೊಂಡಿವೆ ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುತ್ತೀರಾ?

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: 2008 ರಲ್ಲಿ ಸದ್ದಾಂ ಹುಸೇನ್  ಇಸ್ಲಾಂ ಧರ್ಮವು ‘ಜನಸಂಖ್ಯಾ ಸ್ಫೋಟ’ವನ್ನು ನಿರ್ಬಂಧಿಸಿದಾಗ ಇಸ್ಲಾಮಿಸ್ಟ್‌ಗಳು ಏಕೆ ಪರಮಾಣು ಬಾಂಬ್‌ಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರತರಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಈಗಾಗಲೇ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ಹಾಗಾಗಿ ಕೇರಳವೇ ಅವರಿಗೆ ಸಂತಾನಾಭಿವೃದ್ಧಿಯ ತಾಣವಾಗಿದೆ. ಅದನ್ನು ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಅವರು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿದ್ದಾರೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಈ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಮಾಡಲು ಒಬ್ಬ ನಟನನ್ನು ಪಡೆಯಲು ನಿಮಗೆ (ವಿಪುಲ್ ಶಾ) ಎಷ್ಟು ಕಷ್ಟವಾಯಿತು?

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ನಾನು ಸಂಶೋಧನಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ ಮತ್ತು ಆ ಹುಡುಗಿಯರನ್ನು ಭೇಟಿಯಾದಾಗ, ಈ ಮಾನವ ದುರಂತವನ್ನು ಹೇಳಬೇಕು ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದೆ. ಈ ವಿಷಯದ ಬಗ್ಗೆ ಬೌದ್ಧಿಕ ಚರ್ಚೆಗೆ ಬರಲು ಅಲ್ಲ, ಆದರೆ ನನಗೆ, ಇದು ನಮ್ಮ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಉಳಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ. ಈ ಚಿತ್ರ ಒಂದಷ್ಟು ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳನ್ನು ಉಳಿಸಿದರೆ ಅದರ ಉದ್ದೇಶ ಸಾರ್ಥಕವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ನಂಬಿಕೆ ನನ್ನದು

ಬಲಿಪಶುಗಳಾಗಿದ್ದರೂ ಅದೃಷ್ಟವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡು ಮನೆಗೆ ಹಿಂತಿರುಗಿದಾಗ, ನಾನು ಅವರ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಕೇಳುತ್ತಾ ಕಣ್ಣೀರು ಹಾಕುತ್ತಿದ್ದೆ. ಚಿತ್ರ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದಾಗ ನನಗೆ ಗೊತ್ತು, ಇದು ಪ್ರಚಾರದ ಚಿತ್ರ ಎಂದು ನನಗೆ ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ, ನಾವು A, B, C, D ಯ ಕೈವಾಡಗಳು, ನೀವು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಧರ್ಮ ಮತ್ತು ಸಮುದಾಯವನ್ನು ಕೆಡಿಸಲು XYZ ನಿಂದ ಹಣವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ, ಆದರೆ ಸತ್ಯವು ಅಹಿತಕರವಾಗಿದೆ. ಈ ಸತ್ಯ ಕೆಲವು ಸಂಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಅಲ್ಲಾಡಿಸಲಿದೆ.

ನಾವು ಚಿತ್ರವನ್ನು ಬರೆದಾಗ, ಪಾತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ಬೆದರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಯಾವುದೇ ನಟ ಅದನ್ನು ಮಾಡಲು ಒಪ್ಪುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾವು ಭಾವಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಆದರೆ ‘ಅದಾ’ ಅದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಳು ಮತ್ತು ಅವಳು ಅದ್ಭುತ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದಾಳೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಅಂತಹ ಅನಾಗರಿಕತೆಯು ಪ್ರಪಂಚದ ಯಾವುದೋಳ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಎಂಬ ಅಂಶವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಅದಾಗೆ ಎಷ್ಟು ಕಷ್ಟವಾಯಿತು?
ಅದಾ ಶರ್ಮಾ: ನಾನು ಈ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ವಕೀಲನಂತೆ ಭಾವಿಸಿದೆ. ಏಕೆಂದರೆ ಪ್ರತಿದಿನ ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಈ ಹುಡುಗಿಯರ ಪರವಾಗಿ ಮಾತನಾಡುವುದು ನಾನೇ. ಈ ಕಥೆಯನ್ನು ಹೇಳಬಹುದಾದ ಮಾಧ್ಯಮ ನಾನು.

ಹೌದು, ಕೆಲವು ಕಷ್ಟಕರವಾದ ದೃಶ್ಯಗಳಿವೆ, ಆದರೆ ಆ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಎಷ್ಟು ಕಷ್ಟವಾಯಿತು ಎಂದು ನಾನು ಅವುಗಳನ್ನು ಹೋಲಿಸಲು ಸಹ ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿದ್ದೇನೆ. ಕೆಲವು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಕಠಿಣ ದೃಶ್ಯಗಳಿರುವಾಗ ನಾನು ಅದನ್ನು ಯಾವಾಗ ಬೇಕಾದರೂ ಕಟ್ ಎಂದು ಕರೆಯಬಹುದು. ನನಗೆ ಅನಾನುಕೂಲವಾಗಲಿಲ್ಲ. ನಾನು ಈ ದೃಶ್ಯಗಳನ್ನು ಮಾಡುವಾಗ ನಾನು ಅಧಿಕಾರ ಅನುಭವಿಸಿದೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಅಮ್ನೆಸ್ಟಿ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್ ಬಗ್ಗೆ ಓರೆಯಾದ ಉಲ್ಲೇಖವಿದೆ, ಅದು ಏನು?

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: ಅನೇಕ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಘಟನೆಗಳು ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಮುಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಕೊಂಡಿವೆ. ಸಾಕಷ್ಟು ಅಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ನಾವು ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡುವಾಗ, ನಮಗೆ ಅನೇಕ ಲಿಂಕ್‌ಗಳು ಕಂಡುಬಂದವು. ಈ ಮಾನವ ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಂಘಟನೆಗಳು ದಕ್ಷಿಣ ಅಮೇರಿಕಾ, ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯ ಮತ್ತು ಪೂರ್ವ ಆಫ್ರಿಕಾದಲ್ಲಿ ಅಂತಾರಾಷ್ಟ್ರೀಯವಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಿವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾವು ಅದರ ಬಗ್ಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಫೋರ್ಡ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಮತ್ತು ಅಮ್ನೆಸ್ಟಿ ಇಂಟರ್‌ನ್ಯಾಶನಲ್‌ನಂತಹ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ‘ಡಿಸ್ಟರ್ಬ್ಡ್ ಡೆಮಾಕ್ರಸಿ’ಗಳ ಮೇಲೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವ ಸಂಶೋಧಕರನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಯಾವುದೇ ಗೊಂದಲವಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಅವರು ಗೊಂದಲವನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಅವರು ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಈ ಚಿತ್ರವು ಮುಗ್ಧ ಮಹಿಳೆಯರಿಗೆ ನ್ಯಾಯವನ್ನು ತರುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ಎಷ್ಟು ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೀರಿ?

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ಈ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ನ್ಯಾಯ ಸಿಕ್ಕಾಗ, ಅಪರಾಧಿಗಳನ್ನು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಕಂಬಿ ಹಿಂದೆ ಹಾಕಿದಾಗ. ನಾವೆಲ್ಲರೂ ನಮ್ಮ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆ ಪಡುತ್ತೇವೆ.

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: ವಿಪುಲ್ ಷಾ ಅವರು ನಿರ್ಮಾಪಕರಾಗಿ ಈ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಇತಿಹಾಸವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಅವರು ಯಾವುದೇ ಸ್ಟುಡಿಯೊದ ಸಹಾಯವಿಲ್ಲದೆ, ಈ ಚಿತ್ರವು ದಿನದ ಬೆಳಕನ್ನು ನೋಡುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗದಿದ್ದಾಗ ತನ್ನ ದುಡಿಮೆಯ ಹಣವನ್ನು ಈ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದರು.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಈ ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನು ವರದಿ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ನೀವು ಕೇರಳ ಸರ್ಕಾರ ಅಥವಾ ಪೊಲೀಸರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಿದ್ದೀರಾ?

ವಿಪುಲ್ ಷಾ: ನೀವು ಈ ರೀತಿಯ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸತ್ಯಗಳು ಸರಿಯಾಗಿಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನೀವು ಅಪಖ್ಯಾತಿಗೆ ಒಳಗಾಗುತ್ತೀರಿ. ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಅಪಖ್ಯಾತಿ ಬರುತ್ತದೆ. ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ತಪ್ಪುಗಳಿಂದಾಗಿ, ನರಳುತ್ತಿರುವ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳು ಹೆಚ್ಚು ಅನ್ಯಾಯವನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಆತ್ಮಹತ್ಯಾ ಬಾಂಬರ್‌ಗಳಾಗಲು ಕೇರಳದಿಂದ ಮಧ್ಯಪ್ರಾಚ್ಯಕ್ಕೆ ಕಳ್ಳಸಾಗಣೆ ಮಾಡಿದ ಮಹಿಳೆಯರ ಸಂಖ್ಯೆ – 32,000 ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖವಿದೆ. ಟೀಸರ್ ಬಿಡುಗಡೆಯಾದಾಗ ಈ ಸಂಖ್ಯೆ ಅನುಮಾನವಾಗಿತ್ತು. ನಮ್ಮ ಬಳಿ ಸಾಕಷ್ಟು ಪುರಾವೆಗಳಿವೆ. ಆದರೆ ನಾವು ಆರ್‌ಟಿಐ ಸಲ್ಲಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ದುರದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿಲ್ಲದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ಗೆ ನಾವು ವಿಳಾಸವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಅದನ್ನು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಬಹುದು.

300x250 AD

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: ಕಳೆದ 10 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣೆಯಾದ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಸಂಖ್ಯೆ, ರಕ್ಷಿಸಿದ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ನೋಂದಣಿಯಾದ ಹೆಣ್ಣುಮಕ್ಕಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕೇಳಲು ನಾವು ಕೇರಳದ 14 ಜಿಲ್ಲೆಗಳಿಗೆ ಹೋಗಿ ಪೊಲೀಸ್ ಕೇಂದ್ರ ಕಚೇರಿಗೆ ಹೋಗಿದ್ದೆವು. 15 ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕೇರಳದ ಡಿಜಿಪಿ ನಮಗೆ ಹಿಂತಿರುಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಮಗೆ ತಿಳಿಸಲಾಯಿತು. 4 ತಿಂಗಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ಯಾವುದೇ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಬಂದಿಲ್ಲ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಆಧುನಿಕ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಹಿಜಾಬ್ ಧರಿಸುವುದು ಸರಿ ಎಂದು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಂಬುತ್ತೀರಾ?

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ನಾನು ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ನಂಬಿಕೆಯುಳ್ಳವನು. ಆದರೆ ಆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಮಾಡಿದ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ಸಹ ಒಬ್ಬರು ಗೌರವಿಸಬೇಕು. ನಿಮಗೆ ಕಾನೂನುಗಳು ಇಷ್ಟವಾಗದಿದ್ದರೆ ಆ ಸಂಸ್ಥೆಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸದಿರಲು ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸಬಹುದು. ಆದರೆ ಒಮ್ಮೆ ನೀವು ಆ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಭಾಗವಾಗಿದ್ದರೆ, ಆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಕಾನೂನುಗಳನ್ನು ನೀವು ಅನುಸರಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಅಥವಾ ನೀವು ಅನುಸರಿಸುವ ಯಾವುದೇ ಧಾರ್ಮಿಕ ನಂಬಿಕೆಯನ್ನು ಅಭ್ಯಾಸ ಮಾಡಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ನೀವು ಕಾಣಬಹುದು.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಒಂದು ದೃಶ್ಯದಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ಗರ್ಭಿಣಿ ಮಹಿಳೆಯನ್ನು ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿ ಕೊಲ್ಲುತ್ತಾನೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಚಿತ್ರಗಳನ್ನು ನೀವು ಎಲ್ಲಿಂದ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ? ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ಸಂಭಾಷಣೆಯು ಇಸ್ಲಾಂ ಮೇ ಪತಿ ಕೋ ಖುಷ್ ರಖನಾ ಜರೂರಿ ನಹೀ ಹೋತಾ, ಶುಕ್ರ್ ಬನಾವೋ ಕಿ ಖಾನಾ ಬನಾ ರಹೀ ಹೋ, ಸೋಚ್ಲೋ ಕಿ ಯೇ ದರ್ದ್ ಸೆಹನಾ ಜರೂರಿ ಹೈ..

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: ನಮಗೆ ಯಾವುದೇ ರೀತಿಯ ವಿವಾದ ಬೇಡ. ಆದರೆ ದೃಶ್ಯಗಳು ನಾವು ಸಂವಾದ ನಡೆಸಿದ ಕೇರಳದ ಹುಡುಗಿಯರ ಕಥೆಗಳನ್ನು ಆಧರಿಸಿವೆ.

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ಸಿನಿಮಾ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ್ದಲ್ಲ. ನಾವು ಹುಡುಗಿಯರಿಂದ ಕೇಳಿದ್ದನ್ನು ಅವರ ಸಾಕ್ಷ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಿದ್ದೇವೆ. ಚಿತ್ರದ ಪ್ರತಿ ದೃಶ್ಯದಲ್ಲೂ ಹುಡುಗಿಯರು ಆ ಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಅದಾ, ನಾಸ್ತಿಕತೆಯು ಈ ರೀತಿಯ ಸಮಸ್ಯೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ನಂಬುತ್ತೀರಾ?

ಅದಾ ಶರ್ಮಾ: ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಜೀವಿಯಲ್ಲೂ ದೇವರು ನೆಲೆಸಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಯಾವಾಗಲೂ ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನಾನು ಪ್ರತಿ ಜೀವಿಗಳನ್ನು ಗೌರವಿಸುತ್ತೇನೆ. ನಾನು ದಯೆ ಮತ್ತು ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ಬದುಕಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತೇನೆ; ಅದು ನಾನು ಅನುಸರಿಸುವ ಧರ್ಮ. ಪ್ರೀತಿ ನಾನು ಅನುಸರಿಸುವ ಧರ್ಮ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಕೆಲವು ದೃಶ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ಉಪದೇಶದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಹಿಂದೂ ದೇವರುಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಅಗೌರವಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೀವು ತೋರಿಸುತ್ತೀರಿ; ಇದು ಐಪಿಸಿ ಸೆಕ್ಷನ್ 295 ಎ ಮತ್ತು 295 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರಬಹುದು l, ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಘಾಸಿಗೊಳಿಸುವುದು ಎಂದು ನೀವು ಭಾವಿಸುವುದಿಲ್ಲ?

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ಇನ್ನೊಬ್ಬರ ಧರ್ಮವನ್ನು ಗೌರವಿಸುವುದು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನ ಕರ್ತವ್ಯ. ನಮ್ಮ ಮೂರು ಸಂದರ್ಶನಗಳಲ್ಲಿ (ರಕ್ಷಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಹುಡುಗಿಯರೊಂದಿಗೆ) ಅವರ ಧಾರ್ಮಿಕ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಮುರಿದುಹೋಗಿವೆ ಎಂಬ ಸಾಮಾನ್ಯ ಥ್ರೆಡ್ ಹೊರಹೊಮ್ಮಿತು. ಮತ್ತು ಅವರ ನಂಬಿಕೆಗಳು ಮುರಿದುಹೋದಂತೆ, ಉಪದೇಶದ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯು ಪ್ರಾರಂಭವಾಯಿತು.

ಚಿತ್ರದಲ್ಲಿ ಭಗವಾನ್ ರಾಮ ಮತ್ತು ಶಿವನಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಸಂಭಾಷಣೆಗಳು ಸಹ ಹುಡುಗಿಯರ ಸಾಕ್ಷಿಗಳಿಂದ ಬಂದವು. ಈ ದೃಶ್ಯಗಳು ಧಾರ್ಮಿಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಧಕ್ಕೆ ತರಬಹುದು. ಆದರೆ ಅದನ್ನು ತೋರಿಸುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿತ್ತು ಏಕೆಂದರೆ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಉಪದೇಶವು ಹೇಗೆ ಸಂಭವಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಿದಾಗ, ಅವರು ಜಾಗೃತರಾಗುತ್ತಾರೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಇವು ಹುಡುಗಿಯರ ಸಾಕ್ಷಿ ಎಂದು ನೀವು ಹೇಳುತ್ತೀರಿ, ಆದರೆ ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮವನ್ನು ಅಗೌರವಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ನೀವು ಎಂದಾದರೂ ಭಾವಿಸಿದ್ದೀರಾ?

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ಯಾರಿಂದಲೂ ನಾನು ಅದನ್ನು ಸಹಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಆದರೆ ಅದನ್ನು ಮರಳಿ ಕೊಡಲಾರದವರೇ ಸಂತ್ರಸ್ತರು. ಮತ್ತು ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಲ್ಲಿ, ಬಲಿಪಶು ಒಡೆಯಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾನೆ.

ಜನರಿಗೆ ಎಚ್ಚರಿಕೆ ನೀಡುವುದು ನಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶ. ಈ ತಂತ್ರವನ್ನು ನಿಮ್ಮ ಮೇಲೆ ಬಳಸಬಹುದು. ಆದರೆ ನೀವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೇಗೆ ಉಳಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದು ನೀವು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕಾದ ಕಾರ್ಯವಿಧಾನವಾಗಿದೆ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ಚಿತ್ರತಂಡದ ಬಗ್ಗೆ, ಚಿತ್ರದ ಬಗ್ಗೆ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಏನು? ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ಅನಾನುಕೂಲತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದ್ದಾರೆಯೇ?

ಸುದೀಪ್ತೋ ಸೇನ್: ಜನರು ಬಯಸಿದರೆ ಚಲನಚಿತ್ರವನ್ನು ಪ್ರಚಾರ ಎಂದು ಕರೆಯಬಹುದು. ಆದರೆ ನಾವು ಐದು ಬಾರಿ ನಮಾಜ್ ಮಾಡುವ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ. ನಮ್ಮ ಸೆಟ್‌ನಲ್ಲಿ ನಟಿಯರಿಗೆ ಹಿಜಾಬ್ ಕಟ್ಟುವುದು ಹೇಗೆಂದು ಹೇಳಿಕೊಡುವ ಹುಡುಗಿಯೂ ಇದ್ದಳು. ನಮ್ಮ ಮುಸ್ಲಿಂ ಸಿಬ್ಬಂದಿ ಸದಸ್ಯರಿಂದ ನಮ್ಮ ಪೂರ್ವವೀಕ್ಷಣೆಗಾಗಿ ನಾವು ಅಭಿನಂದನಾ ಸಂದೇಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೇವೆ.

ವಿಪುಲ್ ಶಾ: ನನ್ನ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ನಾನು ಅನೇಕ ಮುಸ್ಲಿಮರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿದ್ದೇನೆ ಮತ್ತು ಅವರೊಂದಿಗೆ ನಾನು ಉತ್ತಮ ಬಾಂಧವ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ. ಇದು ಸೃಜನಶೀಲ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಉದಾಹರಣೆಯಾಗಿದೆ. ನೀವು 30-40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಮುಸ್ಲಿಮರಿರುವ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುವಾಗ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾವುದೇ ಹಿಂಜರಿಕೆಯಿಲ್ಲದೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹತ್ತಿಕ್ಕಲು ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ತಟಸ್ಥ ಮಸೂರದಿಂದ ಈ ಚಿತ್ರವನ್ನು ನೋಡಿದರೆ, ಇದು ಯಾವುದೇ ಧರ್ಮಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆ ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಅನಿಸುವುದಿಲ್ಲ.

ರೋಹನ್ ದುವಾ: ನಿಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳು ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿದೆಯೇ?

ಅದಾ ಶರ್ಮ್: ನನ್ನ ತಾಯಿ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ತುಂಬಾ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತಿದ್ದರು. ನನ್ನ ತಂದೆ ಇನ್ನಿಲ್ಲ, ಆದರೆ ಅವರು ನನ್ನ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಖಾತ್ರಿಯಿದೆ.

ವಿಪುಲ್ ಷಾ: ನಾನು ಈ ಚಿತ್ರ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೇನೆ ಎಂದು ನನ್ನ ಹೆಂಡತಿಗೆ (ಹೆಸರಾಂತ ನಟಿ ಶೆಫಾಲಿ ಶಾ) ಹೇಳಿದಾಗ, ಅವರು ಹೇಳಿದರು, ಹುಡುಗಿಯರು ಕಷ್ಟದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ನಾವು ಏನನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತೇವೆ. ನೀನದನ್ನು ಮಾಡು.

ಈ ದೇಶದಲ್ಲಿ, ಪ್ರಜಾಪ್ರಭುತ್ವದ ಅಂತ್ಯ ಮತ್ತು ಸೃಜನಶೀಲ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯದ ಕೊರತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚೆ ನಡೆಯುತ್ತಿದೆ. ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವಿಲ್ಲ ಎಂದು ಹೇಳುವವರ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ಈ ಚಿತ್ರದ ಬಿಡುಗಡೆಗೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿಯಲು ನಾನು ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇನೆ.

ಕೃಪೆ:http://newindian.in

Share This
300x250 AD
300x250 AD
300x250 AD
Back to top