ಉಂಚಳ್ಳಿ ಜಲಪಾತ

ಉಂಚಳ್ಳಿ ಜಲಪಾತ (ಲಶಿಂಗ್ಟನ್ಗೆ ಫಾಲ್ಸ್) 116 ಮೀಟರ್ (381 ಅಡಿ) ಅಘನಾಶಿನಿ ನದಿಯ ಡ್ರಾಪನಿಂದ  ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಜಲಪಾತವು ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯದ ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸಿದ್ದಾಪುರ ಬಳಿ ಇದೆ. ಅದ್ಭುತ , ಚಿತ್ರಸದೃಶ ಜಲಪಾತ  ಕಡಿದಾದ ಕಣಿವೆಯಲ್ಲಿ ಚಿಮ್ಮಿ ಭೋರ್ಗರೆಯುತ್ತದೆ. ಜಲಪಾತವು ಕೆಲವೊಮ್ಮೆ ಭಾರೀ ಶಬ್ದದ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಇದನ್ನು “ಕೇಪ್ ಜೋಗ” ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ

unchalli-falls2

ಜಲಪಾತವನ್ನು ತಲುಪಲು ದಾರಿ:

ಉತ್ತರ ಕನ್ನಡ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಸಿದ್ದಾಪುರ 35 ಕಿಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಈ ಜಲಪ್ಪತವಿದ್ದು, ಸಿದ್ದಾಪುರ ಹಾಗೂ ಶಿರಸಿಯಿಂದ ಬಸ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇದೆ. ಹೆಗ್ಗರಣಿಯಿಂದ ಬಸ್ ಸೌಲಭ್ಯವಿದ್ದರು, ಎಲ್ಲಾ ಸಮಯದಲ್ಲೂ ಇರದ ಕಾರಣ ಹಾಗೂ ಜಲಪಾತದವರೆಗೆ ಯಾವುದೇ ವ್ಯವಸ್ಥೆ ಇರದ ಕಾರಣ ಹೆಗ್ಗರಣೆಯಿಂದ ಖಾಸಗಿ ವಾಹನದ ಮೂಲಕ ಚಲಿಸಬಹುದಾಗಿದೆ. ಜಲಪಾತ ತಲುಪಲು ಹಚ್ಚ ಹಸಿರಿನ ಅರಣ್ಯದ ಮೂಲಕ ಸುಮಾರು 5 ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ಚಲಿಸಬೆಕಾಗುತ್ತದೆ. ಖಾಸಗಿ ವಾಹನದ ಮೂಲಕ ಜಲಪಾತದ ಹತ್ತಿರದವರೆಗೂ ತಲುಪಬಹುದಾಗಿದೆ. ಜಲಪಾತದ ಸಮೀಪ ಹತ್ತಿರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಅಂಗಡಿ ಅಥವಾ ಇತರೆ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯಗಳು ಇರುವುದಿಲ್ಲ.

Categories: ನಮ್ಮ ಹೆಮ್ಮೆಯ ತಾಣಗಳು

Leave A Reply

Your email address will not be published.